Loader

มีใครจำได้ไหมคะ

Started by อินทุศีตาลา, March 29, 2010, 12:10:20

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

March 29, 2010, 12:10:20 Last Edit: March 29, 2010, 12:16:43 by สิรวีย์
เมื่อต้นสัปดาห์ผ่านไปเดินเที่ยวที่พาหุรัดค่ะ โดยที่ไม่ได้มีจุดหมายอะไรเป็นพิเศษ แต่ในที่สุดก็ได้เทวรูปองค์นี้กลับมาที่บ้าน ชอบมากเลยค่ะ  คลับคล้ายคลับคลาว่าเคยเห็นที่ไหนแต่นึกไม่ออกอ่ะค่ะ ใครพอมีข้อมูลรบกวนด้วยนะคะ ค้างคาใจจริงๆ

(คุณภาพไฟล์อยู่ในเกณฑ์ห่วยเลยนะคะ เพราะว่าใช้กล้องมือถือรุ่นโบราณ พอดีกล้องถ่ายรูปไม่ได้อยู่แถวนี้ค่ะ)

ขอพาหาพลรามอันงามขาว    ดังจันทร์คราวเริ่มแรกอุทัยไข
ทรงกำลังสามารถฉกาจไกร       ดังว่าได้ดื่มซึ่งอาสวรส
เต็มด้วยอวตารแห่งปัทมา        ลักษมีกันยาสุภาสด
น่าใคร่ราววสันต์อันงามงด       จงคุ้มท่านทั้งหมดในที่นี้

(คัดจากเทวีวาสวทัตตา ของภาสะ แปลโดย ท่านผู้หญิงดุษฎีมาลา มาลากุล)

สงสัยจัง ว่า จะได้ เดินสวนกันมั่งอ่ะป่าว หุหุ  ไปมาวันไหนอ่ะคร้าฟ

เรื่องเทวรูป ที่ได้มา  ที่ถามว่าเคยเห็นที่ไหนนี่คือหมายถึงเคยเห็น ในบอร์ด เรา ช่ะป่ะคร้าฟ

หรือที่ไหนอ่ะ พยายามเล็งๆ ๆ อยู่ อ่ะ 

ไปมาเมื่อวันพฤหัสบดีที่แล้วค่ะ อาจจะเดินสวนกันใช่ไหมค่ะ แหม....รู้งี้ฝากเนื้อฝากตัวกับหัวหน้าแก๊งตั้งแต่วันหนั้นเลยก็ดี นี่ล่ะเหตุผลที่ควรทำเสื้อของพวกเรา จะได้ทักทายกันไงคะ

คือดิฉันคุ้นๆว่าเคยเห็นประติมากรรมคล้ายๆเทวรูปองค์นี้อยู่ที่ไหนสักแห่ง เช่นอาจจะประดับอยู่ในเทวสถานที่อินเดีย หรืออาจจะเป็นรูปวาดอะไรแบบนี้อ่ะค่ะ

คุณอักษรชนนีกรุณาแจ้งมาว่าเคยเห็นในเว็บขายเทวรูปฝรั่งด้วยค่ะ
   ขอพาหาพลรามอันงามขาว    ดังจันทร์คราวเริ่มแรกอุทัยไข
ทรงกำลังสามารถฉกาจไกร       ดังว่าได้ดื่มซึ่งอาสวรส
เต็มด้วยอวตารแห่งปัทมา        ลักษมีกันยาสุภาสด
น่าใคร่ราววสันต์อันงามงด       จงคุ้มท่านทั้งหมดในที่นี้

(คัดจากเทวีวาสวทัตตา ของภาสะ แปลโดย ท่านผู้หญิงดุษฎีมาลา มาลากุล)

สวยคับ แต่ผมสนใจองค์สีดำที่อยู่ข้างหลังอะคับ
ได้มาจากใหนคับ

เทวรูปที่คุณสิรวีย์นำมาลงผมเคยเห็นจากเว็ปนี้น่ะครับ http://www.brass-handicrafts.com/hindu-god-amp-goddess.html

(แต่ผมว่าเทวรูปของคุณสิรวีย์ละเอียดกว่าครับ)

WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

Quote from: สิรวีย์ on March 30, 2010, 13:51:06
ไปมาเมื่อวันพฤหัสบดีที่แล้วค่ะ อาจจะเดินสวนกันใช่ไหมค่ะ แหม....รู้งี้ฝากเนื้อฝากตัวกับหัวหน้าแก๊งตั้งแต่วันหนั้นเลยก็ดี นี่ล่ะเหตุผลที่ควรทำเสื้อของพวกเรา จะได้ทักทายกันไงคะ

คือดิฉันคุ้นๆว่าเคยเห็นประติมากรรมคล้ายๆเทวรูปองค์นี้อยู่ที่ไหนสักแห่ง เช่นอาจจะประดับอยู่ในเทวสถานที่อินเดีย หรืออาจจะเป็นรูปวาดอะไรแบบนี้อ่ะค่ะ

คุณอักษรชนนีกรุณาแจ้งมาว่าเคยเห็นในเว็บขายเทวรูปฝรั่งด้วยค่ะ

คริ คริ ผมขอแค่ เป็นคน เปิดประเด็นดีกว่า อ่ะถ้าให้ เป็น หัวหน้าแก๊งค์เห็นจะไม่ไหวอ่ะ จะมีคนอื่นเหมาะกว่าเยอะเรยอะ่ อิอิ

จริงอย่างว่า อ่ะแระ ถ้ามีเสื้อซะ เราก็ วิ่งกรูๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  โผ เข้าไปทักกัน แระระนั่น เสียดาย เน้อะ ๆๆๆ  คริคริ...   

ขอบพระคุณข้อมูลจากคุณอักษรชนนีค่ะ ของดิฉํนไม่ละเอียดกว่าเท่าไรหรอกค่ะน่าจะประมาณนี้เลยแหละ

คิดภาพวิ่งกรูๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆโผเข้าไปทักกัน แบบที่คุณnarada พูดแล้วข๊ำขำค่ะ ผู้คนคงแตกตื่นน่าดู

555555+  ขนาดผมพูดเอง ยังขำ เองเรย อะ่ เหอะๆๆๆๆๆ

แล้วยิ่ง ถ้า เราไปกัน หลายๆคน เราจะมีอำนาจใจการต่อรองราคา มากมาก คร้าฟ
เหอะๆ คนขายจะลดให้เราเยอะกว่า ปกติ 5555+

[HIGHLIGHT=#000000]หนูว่า นอกจากจะมีเสื้อใส่เหมือนๆกันแล้วก้อวิ่งกรูๆๆๆๆๆเข้าไปทักกัน ยังขำไม่พอ ต้องนี่เลย เอาแก้มขวาแก้มซ้ายมาแนบๆกัน ทำท่าทำทางแบบ ร๊ากกกก กัน แบบ อินเต้อร์ อินเตอร์หน่อย รับรองพ่อค้าแม่ค้าแถววัดราช กะ พาหุรัด ต้องลดกระหน่ำซัมเมอร์เซลล เพราะคงคิดว่าพวกเราเป็นทัวร์อินเตอร์มาเที่ยวเมืองไทย อิๆ [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

55555555555

หน้าดิฉันไม่ค่อยอินเตอร์นี่ดิคะ