Loader

!พระศิวะภาคสุดท้าย คือปางใด งง !?!

Started by พรศักติบารมี, August 25, 2010, 17:14:58

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

อยากรู้รูปและประวัติค่ะอิอิอิ
วิธีกำจัดม้าพยศของข้าคือครั้งแรกเอาแส้หวดมันหากมันยังไม่หมดพยศข้าก็จะเอาท่อนเหล็กทุบที่หัวมันและ   หากมันยังไม่ยอมจำนนข้าก็จักฆ่ามันเสียจะได้ไม่เปลืองหญ้าและน้ำ                  

งง เหมือนกันครับ เพราะพระเจ้าไม่มีเบื้องต้นและเบื้องปลายครับ เลยไม่มีภาคสุดท้ายครับ
[HIGHLIGHT=#ffff00]
[HIGHLIGHT=#ffff00]อันจิตมนุษย์นั้นชอบวิ่งออกไปแสวงหาพระเจ้าจากวัตถุภายนอก[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]จนลืมย้อนมองดูพระผู้เป็นเจ้าที่แท้จริง อันสถิตอยู่ในใจเรา[/HIGHLIGHT]
[/COLOR][/HIGHLIGHT][/FONT]

พรก็งงเต็กค่ะ เขาบอกกันว่าเป็นพระศิวะแสดงฤทธิ์ครั้งสุดท้ายแล้วเข้าสมาธิเลยคะ
วิธีกำจัดม้าพยศของข้าคือครั้งแรกเอาแส้หวดมันหากมันยังไม่หมดพยศข้าก็จะเอาท่อนเหล็กทุบที่หัวมันและ   หากมันยังไม่ยอมจำนนข้าก็จักฆ่ามันเสียจะได้ไม่เปลืองหญ้าและน้ำ