Loader

ห้องพระของผมคับและแม่

Started by balloon101, March 31, 2010, 14:36:30

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

อันนี้เป็นของ  พ่อ  และ  แม่ผม
จะแยกเป็นหมวดหมู่คับบบ
อันที่รูปไม่ขึ้นอะคับคลิกดูนะคับ

ส่วนอันนี้จะเป็นของผมทำเองคับ
ตกแต่งเองด้วย

ภาพแสงไปหน่อยนะคับโทษด้วยคับ
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

ชอบพระพิฆเณศที่เป็นองค์ประทานสวยงามมากๆคับ
โอม สวสิทธิปะรายักกะกายะ นมัช มหาเทพผู้ประทานอำนาจสูงสุดทั้งปวง

พระคเณศวร สวยงามมากคร้าฟ  งามจับ ใจ   

น้องบอล นิ่ ห้องพระใหญ่ โต มโหระทึก จิงๆ  เหอ..เหอ...เหอ.....

ห้องพระกว้างขวาง สะอาดงดงามมากค่ะ
จัดหิ้งได้สวยด้วย ขอบพระคุณสำหรับภาพสวยๆนะคะ

งามแท้ งามขนาด

สวยงามจริง ๆ คับ

อิอิ

^^

สวยดีครับขอบคุณที่นำมาให้ชมกัน
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

สะอาดมากกกกกกกกกกก
ชอบจังเลย
ดูแล้วอากาศท่าจะดีลมคงจะผ่านสะดวก
เหงแล้วไม่อึดอัดคับ
ส่วนที่จัดเองก้อดูน่ารักดูขลังไปอีกแบบ

ชอบๆๆๆ

ขอพรเผื่อด้วยละกานนะคัฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

[HIGHLIGHT=#ff0000]ถูกใจ พระแม่กวนอิม มีทุกภาคเลยหรือเปล่านิ?  [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]สวย รวย เก่ง หุ่นดี มีสมอง[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#000000]สวยงามค่ะ ห้องพระน่านั่งสวดมนต์จัง ขอพรเผื่อพี่ด้วยนะคร้า ขอบคุณค่ะ^^[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

โอ้วพระเจ้าลายตาจริงๆเลยนิ

[HIGHLIGHT=#ffff00]สวยดี[/HIGHLIGHT]นะครับตกแต่ง[HIGHLIGHT=#ffff00]เลิศมากมาย[/HIGHLIGHT]ครับ

อิจฉาจังครับ

อยากมีม่าง

อีกอย่าง

ดูเป็นครอบครัวฮินดูตัวจริงเลยนะครับเนี่ย
         ...ความดีที่ท่านกระทำลงไป จะไม่มีการสูญเปล่า...

[HIGHLIGHT=#00b0f0]     เมื่อใดก็ตามที่มีผู้อธิษฐานจิตด้วยศรัทธาที่มั่นคงและแรงกล้า       [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#00b0f0]จิตนั้นจะไปถึงเรา  ไม่ว่ามนุษย์ผู้นั้นจะอธิษฐานถึงเราในรูปแห่งองค์เทพใด  [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#00b0f0]    เราก็จะปรากฎตัวในรูปขององค์เทพตามที่พวกเขาได้อธิษฐานถึง      [/HIGHLIGHT]

ขอโทษครับ น้องครับช่วยพิมพ์เป็นภาษาไทยหน่อยครับ
ภาษา hi 5 หริือ msn ไม่เอาได้เปล่าครับ นิยมภาษาไทยที่ถูกต้องครับ ถ้าเกิดพิมพ์ผิดวางนิ้วผิดก็โอเคครับ
แต่ถ้าเป็นภาษา วัยรุ่น ขอเลยครับ
โอ้ ลืมชม สวยมากๆ ครับ รอสืบทอดต่อ บูชารุ่นต่อไปแน่เลย น้องนะ

นี่ห้องพระหรือหอสวดมนต์ครับ

กว้างดีจัง

สวยงามเปนสัดส่วนดีครับ

ชมๆๆๆ

^^
แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน

สวยมากค่ะ พระคเณช งามมากมายจริงๆ ห้องพระหรือห้องโถงคะเนี่ย ใหญ่ได้อีก 555555

ชอบตั่งที่ใช้รองรับเทวรูปองค์พระพิฆเนศอ่ะครับ  สวยงามมากๆ  ความคิดเก๋ดีครับ

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

น้องบอลลูนครับ เห็นหิ้งน้องขึ้นหม้อกลัศด้วย รบกวนแนะนำวิธีของที่บ้านทีซิครับ

Quote from: aoffy88 on May 19, 2010, 23:18:16
น้องบอลลูนครับ เห็นหิ้งน้องขึ้นหม้อกลัศด้วย รบกวนแนะนำวิธีของที่บ้านทีซิครับ

ลองศึกษาเพิ่มเติมจากกระทู้นี้นะครับ http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1733.0
ข้าแต่พระวาคีศวรีเจ้า พระมารดาแห่งพระเวทย์ พระมารดาแห่งศฤงคาร พระมารดาแห่งขุนเขา 
ในนามของ พระปารวตี  ลักษมี  สรัสวตี  สาวิตรี  คายตรี พระองค์คือปรมาตมัน 
พระผู้เป็นที่รักยิ่งแห่งพระพรหม วิษณุ รุทระ
ด้วยพระกรุณาแห่งพระองค์ จักทำให้โลกที่มืดด้วยอวิทยาสว่างขึ้นโดยพุทธิปัญญา

โอม ตัต สัต