Loader

เทพจำแลง

Started by sikhareshwara, April 06, 2010, 01:40:06

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ทดลองเอามาโพสคับถ้ามีคนชอบจะนำมาโพสอีกนะคับ
ลองช่วยกันดูทีคับว่ามีพระองค์ใดซ่อนอยู่

มองยังไง  ซ้ายขวา  ตรง  ตะเเคง  มองไม่ออกเลย  ไม่ยอมค่ะ  ต้องดูให้ได้
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

Quote from: sikhareshwara on April 06, 2010, 01:40:06
ทดลองเอามาโพสคับถ้ามีคนชอบจะนำมาโพสอีกนะคับ
ลองช่วยกันดูทีคับว่ามีพระองค์ใดซ่อนอยู่

ภาพแรก  เป็นภาำพ ของพระศรีมหาีเณศวร คร้าฟ..  อิอิ

ภาพที่สอง เป็นภาพ พระกฤษณะอวตาลของพระนารายณ์ทรงเหยียบอยู่ยนหัว นาค อ่ะคร้าฟ อิอิ  เก่ง เก่ง เก่ง

ว้าว....คุณnarada สุดยอดเลยค่ะ
เรามองไม่เห็นเหมือนน้องเสือ
แต่จะพยายามต่อไปค่ะ ขอบคุณเจ้าของกระทู้มากๆค่ะ
ได้ฝึกสมาธิอีกละ

สวยมากคัฟ
สาธุๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอตัวไปหายาหอมทานก่อนนะคะ ตาลายคลายจะเป็นลม
คนเราก็แค่นี้ เครื่องประดับสวยงามมากมายแต่ก็เลือกใส่ได้แค่ชิ้นเดียว
เงินทองมากมายล้นฟ้าแต่ก้ไม่มีความหมายอะไรถ้าขาดความสุข
เงินจะร้อยหรือพันหรือล้านใช้ซื้ออาหารก็แค่อิ่มเท่านั้น
อิ่มของคนๆหนึ่งแค่ไหนกันล่ะ ต่อให้ซ้อกับข้าวมาเต็มโต๊ะ
หรือแค่อย่างสองอย่างสุดท้ายก็กินได้แค่อิ่มเท่านั้น

อิอิอิ คุณnaradaเก่งที่สุดเลยอะคับไม่ยอมงี้ต้องเอามาโพสอีก

เพิ่มเติมคับ

April 06, 2010, 16:18:48 #8 Last Edit: April 06, 2010, 16:21:40 by เสือร้องไห้
Quote from: narada on April 06, 2010, 07:34:51
Quote from: sikhareshwara on April 06, 2010, 01:40:06

ภาพแรก  เป็นภาำพ ของพระศรีมหาีเณศวร คร้าฟ..  อิอิ

ภาพที่สอง เป็นภาพ พระกฤษณะอวตาลของพระนารายณ์ทรงเหยียบอยู่ยนหัว นาค อ่ะคร้าฟ อิอิ  เก่ง เก่ง เก่ง

ไม่ยอมค่ะ  เสือมองเเล้วก็ร่างรูปไว้เมื่อคืนเเต่เน็ตตัดพอดี เลยไม่มีโอกาศตอบ  คงไม่ช้าไปน่ะคะ

คำตอบคือพระพิฆเนศตีกลอง  เเล้วเกาะหลังกันเป็นเเถว  มีผ้าปลิวเหมือนซุปเปอร์เเมน  อันนี้ทำไว้เเต่เมื่อคืนเเล้วอะคะ

เนื่องจากยังไงก็ไม่ยอม  ผิดถูกอย่างไร   อยากฟังเฉลยคะ
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

April 06, 2010, 17:01:27 #9 Last Edit: April 06, 2010, 17:03:17 by sikhareshwara
Quote from: เสือร้องไห้ on April 06, 2010, 16:18:48
Quote from: narada on April 06, 2010, 07:34:51

ไม่ยอมค่ะ  เสือมองเเล้วก็ร่างรูปไว้เมื่อคืนเเต่เน็ตตัดพอดี เลยไม่มีโอกาศตอบ  คงไม่ช้าไปน่ะคะ

คำตอบคือพระพิฆเนศตีกลอง  เเล้วเกาะหลังกันเป็นเเถว  มีผ้าปลิวเหมือนซุปเปอร์เเมน  อันนี้ทำไว้เเต่เมื่อคืนเเล้วอะคะ

เนื่องจากยังไงก็ไม่ยอม  ผิดถูกอย่างไร   อยากฟังเฉลยคะ
ยังมะถูกคับลองใหม่อีกทีคับ

ลืมบอกอะคับทั้งหมดนี้เปนภาพสามมิติอะคับต้องตั้งสมาธิและเพ่งไปที่ภาพอะคับองเทพจะเด้งออกมาให้เราชมแบบ 3D เลยอะคับ

อ๋าย เล่นไม่เป็นอ่ะค่ะ
สมัยเด็กๆเคยพยายาม แต่เวลาก็ผ่ายมาสิบกว่าปีก็ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้นค่ะ 55555555555
   ขอพาหาพลรามอันงามขาว    ดังจันทร์คราวเริ่มแรกอุทัยไข
ทรงกำลังสามารถฉกาจไกร       ดังว่าได้ดื่มซึ่งอาสวรส
เต็มด้วยอวตารแห่งปัทมา        ลักษมีกันยาสุภาสด
น่าใคร่ราววสันต์อันงามงด       จงคุ้มท่านทั้งหมดในที่นี้

(คัดจากเทวีวาสวทัตตา ของภาสะ แปลโดย ท่านผู้หญิงดุษฎีมาลา มาลากุล)

Quote from: สิรวีย์ on April 06, 2010, 19:22:38
อ๋าย เล่นไม่เป็นอ่ะค่ะ
สมัยเด็กๆเคยพยายาม แต่เวลาก็ผ่ายมาสิบกว่าปีก็ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้นค่ะ 55555555555
ลองดูคับพยายามค่อยๆเลื่อนสายตาช้าๆอะคับจะค่อยๆเหนความตื้นลึกและรูปจะปรากฎเองคับ

April 06, 2010, 20:41:54 #13 Last Edit: April 06, 2010, 20:48:34 by เสือร้องไห้
ไม่ยอม  ยังดูไม่ออก  ดันๆๆกระทู้ขึ้นมา  เผื่อเจอผู้กล้า  เอางี้ดีไหมค่ะ  คุณเจ้าของกระทู้รู้คำตอบอยู่เเล้ว   

ใครได้คำตอบ  ส่งคำตอบเป็นข้อความจดหมายไปหาเจ้าของกระทู้ดีไหมค่ะ  เผื่อถูกเเล้วเฉลย   

พอดูคำตอบเฉลย  เเล้วเกมส์มันไม่หนุกอะคะ

ขอพักสายตาก่อน  ดูจนน้ำตาไหลเเล้วเนี่ย 

Quote from: sikhareshwara on April 06, 2010, 17:07:22
ลืมบอกอะคับทั้งหมดนี้เปนภาพสามมิติอะคับต้องตั้งสมาธิและเพ่งไปที่ภาพอะคับองเทพจะเด้งออกมาให้เราชมแบบ 3D เลยอะคับ

กราบขอบพระคุณมากๆค่ะ ได้เห็นแล้ว มหัศจรรย์เนอะ
คนทำเก่งจริงๆ คนนำกะทู้นี้มาให้ชมก็มีสิ่งดีๆมาให้เสมอ
ตอนแรก คิดว่าเราคงแก่เกินกว่าจะมองเห็นละ แต่พอได้คำแนะนำ
ก็ได้เห็นค่ะ ขอบพระคุณจริงๆ

April 06, 2010, 22:41:39 #15 Last Edit: April 06, 2010, 22:50:32 by เสือร้องไห้
เสือคิดออกเเล้ว

สุดยอดมากเลยค่ะ

วิธีง่ายๆในการทำให้ภาพเด้งออกมาน่ะคะ

1...ใช้นิ้งชี้ทาบลงภาพในคอม  ค่ะ

2...มองนิ้วชี้ของเราจาก  1  ให้ตาเรามองเห็นเป้น  2  นิ้วค่ะ  เหมือนเรามีมือเดียวเเต่นิ้วชี้  2  อันคะ

3....ดึงนิ้วชี้เข้าหาตาเราเรื่อยๆ  โดยที่ตาเรายังทองภาพในคอม  3  มิติเป็นพื้นหลังคะ

4....ค่อยๆขยับจนนิ้วชี้เเตะที่สันจมูกตัวเอง 

5....เอานิ้วชี้อออกไปจากคอม  เเล้วครานี้คุณจะเห็นภาพ  3  มิติเด้งมาจากจอคอมเหมือนขั้นบันได  มันเด้งออกมาเป็นคืบเลยจริงๆคะ

สนุกจริงๆเลยคิดออกเเล้ว  ชาติเสือต้องไว้ลาย  กว่าจะคิดได้  นั่งจ้องจนน้ำตาไหล  ตั้งเเต่เมื่อคืนค่ะ   เเละก็จ้องต่อไป  จนได้วิธีนี่ละค่ะ  มาบอกเพื่อนๆ  ลองดูนะคะ  สวยมาก  มหัศจรรย์ใจมากจริงๆค่ะ 

ป.ล...ตอนที่มองขั้นเเรกตาเราจะเหล่เข้าหากันมองซ้ายมองขวานะคะ  อย่าให้ใครเเอบถ่ายรูปเราตอนนั้น  อิอิ

ป.ล.  อย่าท้อน่ะคะ  เเตะซ้ำๆทำ ตาเราจะปรับไปเองค่ะ  เเต่ให้ดี  เอารูปลงคอม  ให้เต็มจอเลยน่ะค่ะ  ในเวปพอปนกับภาพอื่น 

เเล้วจะเบลอน่ะคะ  ลงคอมเเล้วซูมค่ะ

April 06, 2010, 22:55:50 #16 Last Edit: April 06, 2010, 23:21:46 by narada
ไม่เฉลยก็ได้ เหอะๆๆๆ

เหอะๆๆๆๆ  มึนหัว เหมือน เมารถเรย 555+โอ๊ยยย

เหนใหมคับพี่น้องชาว HM เก่งๆกันทั้งนั้นคับ

Quote from: narada on April 06, 2010, 22:55:50
ไม่เฉลยก็ได้ เหอะๆๆๆ

เหอะๆๆๆๆ  มึนหัว เหมือน เมารถเรย 555+โอ๊ยยย

ยังไงพี่กี้ก็มองออกเก่งที่สุดเลย  ตอนนี้ยังหนุกอยู่เลยอะคะ  ทำหน้าเหมือนพี่กี้ในรูปอะคะตอนมอง   

มองเห็นง่าย  ตานี้หว้านหวาน ภาพยืดออกมาจนต้องเอามือคว้าภาพมายานั้นสุดยอดจริงๆคะ

[HIGHLIGHT=#000000]มองจนตาล๊าย ตาลาย ต้องหายาดมโป๊ยเซียนด่วนเลยค่ะ นอกจากเทคนิคของน้องเสือแล้ว มีเทคนิคอื่นอีกมั๊ยคร้า ปวดตาเจงๆ ยังมองไม่เห็นเลยง่ะ อยากเห็นอยากเห็น เคยเล่นแต่ตอนเด็กๆตอนโตมาเล่นอีก ลืมไปแล้ววว ง่ะ ปวดหัว ปวดตา มึนตรี๊บบ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]