Loader

Sri Maha Mariamman Temple Tanjung bungah Penang Malaysia

Started by bleebee, April 11, 2010, 21:30:37

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ห่างหายจากบอร์ดไปนาน เลยทำให้ขาดช่วงที่เข้ามาโพสต์รูปวัด วันนี้เลยพาไปเที่ยววัดที่บรยากาศดี๊ดี ใกล้กับชายหาด

วัดนี้ได้ถ่ายรูปมาเยอะที่สุดเลยค่ะ เพราะรู้จักกับสามี และใช้เวลาอยู่ที่วัดเป็นเวลานาน

ดีใจจัง ที่ได้เห็นขั้นตอนการนุ่งส่าหรีให้พระแม่

ขอบพระคุณสำหรับภาพสวยๆที่นำมาฝากกันนะครับ (เห็นแล้วก็อยากไปจริงๆ) ^_^
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ตอนนี้โพสต์รูปได้แล้วแต่ 
เดี๋ยวพรุ่งนี้มาโพสต์รูปเพิ่มอีกนะคะ ขอตัวไปนอนก่อน ว่วงสุดๆๆ

สวยมากๆเลยคับ
ขอบคุณมากๆคับ

อยากทราบจังคับว่าวัดแขกแบบในรูปเนี่ยจิงๆไม่จำเป็นที่ต้องมีที่ก้วางๆก็ได้ใช่ไหมเพราะเห็นบางที่ก็ไม่เหมือนกับวัดแขกสีลม เช่นวัดเทพมณเฑียนเป็นต้น

จึงอยากทราบว่าวัดแขกที่เป็นเทวาลัย หรือเทวสถาน ต้องมีอะรัยมั่ง เช่นเสาที่อยุ่ตรงน่าโบสถ อะไรยังงี้อ่าคับ ถ้าหากว่ามีทรัพย์พอในอนาคตอยากสร้างใว้สักแห่งแถวๆบ้าน

April 13, 2010, 23:51:02 #5 Last Edit: April 14, 2010, 00:59:06 by สวัสดีปีไหม่ครับ
ขอบพระคุณท่านเจ้าของกระทุ้ มากครับผม สำหรับการแบ่งปัน ภาพสวยๆ
มาให้เพื่อนๆสมาชิกได้ชมกัน

*การสร้างวัดของฮินดูเนีย ก็ึคงต้องใช้ เงินมากสักหน่อย (เหงื่อตก)
จะให้ดี ลองชวนๆ กัน ใน กลุ่มผู้มีจิตศรั่ทธา จะสร้างง่ายกว่า
บางคนอาจว่า เรา เพ้อเจ้อ แต่ ทุกคนมีสิทธิ์ ฝัน จ้า ผมเอง ยังอยากมี
เทวลัยเป็นของส่วนตัว เรย เหอะๆ  วันๆ จะเดินไปเดินมาคอย
เก็บกวาดเช็ดถู ทำความสะอาด กวาดใบไม้ ในเทวลัย ส่วนตัว
(ยืมหน่อยน้องเสือ)แต่ ต้องไปหา พราห์ม มาประจำอ่ะ เหอะๆ 
เห็นมะ ว่า ค่อนข้างมีค่าใช้ จ่าย เยอะพอสมควร แต่ถ้าเรามีเพื่อน ๆ กัน
ร่วมกันสร้าง ก็จะง่ายกว่า เน๊อะ เหอะๆ 

ปล.อันนี้เป็นความคิดความใฝ่ฝัน ส่วนตัวจร้าทุกคนมีสิทธิ์ คิดได้จ้า เอาใจช่วยอีกแรง

อยากไปๆคราวที่แล้วไม่ได้แวะ.