Loader

ขอความคิดเห็นเรื่องรูปพระแม่กาลี

Started by looplor, April 19, 2010, 15:36:42

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สวัสดีครับ ชื่อย้งคับ เพิ่งเข้ามาใหม่ครับ

อยากทราบความคิดเห็นของเพื่อน ๆ พี่ ๆในบอร์ดครับ ว่าภาพของพระแม่กาลีรูปนี้มีเทวลักษณะที่ถูกต้องรึเปล่าครับ ไม่ใช่อะไรหรอกครับ พอดีจะนำภาพไปปักครอสติชให้กับคนพิเศษ อยากทำความดีไถ่โทษ ให้กับความผิดของตัวเองน่่ะครับ ยังไงถ้ามีรูปภาพหรือข้อแนะนำเสนอได้เลยนะครับ ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลและคอมเม้น

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=736.0 รูปจากคอมเม้นที่ 16 ครับ อัพโหลดรูปแล้วภาพไปติดครับ โทษทีครับ

ใช่ภาพพระแม่มหากาลีภาพนี้ใช่ไม๊ครับ

ถ้าใช่บอกได้เลยว่างดงามมากครับ ((แต่น่าจะปักยากมาก แต่หมายถึงความพยายามครับผม))

ใช่แล้วครับ แต่ภาพมันเล็กไปหน่อยอ่ะคับมีใครมีภาพใหญ่ๆ มั่งอ่ะครับ รบกวนด้วยนะครับ

สาธุ พระแม่งดงามยิ่งแล้ว ทรงพลานุภาพมากมาย โอม เจ มาตากาลี

รูปนี้สง่ามาก อยากจะเอาไปปักบ้างจิงๆ โอม กาลี โอม

ผู้ชายโรเเมนติค
ปักครอสติกเพื่อขอโทษ

ภาพนี้เหมอะมากคะ  น้องเสือชอบค่ะ  เพราะคิดว่า
พระศิวะไม่โกรธเเละให้อภัย  ที่พระเเม่ดีใจเหยียบอกนะคะ
น้องเสือก็ชอบวาดรูปพระเเม่คะ
เเต่ปักไม่เป็นคะ  ปักทีไรเป็นถั่วงอก(ด้ายเป็นปมรวมกัน)

ใช้เวลานานน่าดูนะคะ  กว่าจะปักเสร็จ  เเต่เชื่อเถอะคะว่าสวยเเน่นอน
ถ้าทำเสร็จ  เพราะหากคิดว่า  การที่เราทำอะไร เพื่อมอบให้คนที่รัก
งานนั้นจะปราณีต  เเละสวยงามเป็นพิเศษ  เพราะจะเป็นสุขทุกครั้งเวลาทำ

งั้นขอเป็นเเฟนคลับติดตามผลงานที่เปี่ยมไปด้วยความรักอีกคนนะคะ
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

Quote from: looplor on April 19, 2010, 15:36:42
สวัสดีครับ ชื่อย้งคับ เพิ่งเข้ามาใหม่ครับ

อยากทราบความคิดเห็นของเพื่อน ๆ พี่ ๆในบอร์ดครับ ว่าภาพของพระแม่กาลีรูปนี้มีเทวลักษณะที่ถูกต้องรึเปล่าครับ ไม่ใช่อะไรหรอกครับ พอดีจะนำภาพไปปักครอสติชให้กับคนพิเศษ อยากทำความดีไถ่โทษ ให้กับความผิดของตัวเองน่่ะครับ ยังไงถ้ามีรูปภาพหรือข้อแนะนำเสนอได้เลยนะครับ ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลและคอมเม้น

เค้าเป็๋นใคร หนอ  เค้ามาจากไหน........... 
(ทำไมโชคดีจังมีคน พิเศษ มาปัก รูปพระแม่กาลีให้ั คนพิเศษ อีกคน )
ตื้นตันใจแทนครับผม เอาเป็นว่า ให้กำลังใจและรอชม ผลงาน ตั้งแต่ เริ่ม ปัก จนกระทั่งปักเสร็จ นะครับผม เอาใจช่วยครับผม
ความรักของพระแม่ ไม่เคยให้ใคร ต้่องรอคอย

แบบนี้ก็สวยนะครับ
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

Quote from: looplor on April 19, 2010, 15:36:42
[HIGHLIGHT=#ffffff]สวัสดีครับ ชื่อย้งคับ เพิ่งเข้ามใหม่ครับ
อยากทราบความคิดเห็นของเพื่อน ๆ พี่ ๆในบอร์ดครับ ว่าภาพของพระแม่กาลีรูปนี้มีเทวลักษณะที่ถูกต้องรึเปล่าครับ ไม่ใช่อะไรหรอกครับ พอดีจะนำภาพไปปักครอสติชให้กับคนพิเศษ อยากทำความดีไถ่โทษ ให้กับความผิดของตัวเองน่่ะครับ ยังไงถ้ามีรูปภาพหรือข้อแนะนำเสนอได้เลยนะครับ ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลและคอมเม้น  [/HIGHLIGHT]
อิจฉาคนพิเศษคนนั้นจังเลยคะ  ว่าเเต่ว่า  จะปักขนาดไหนคะ  อยากชมอะคะ  จะคอยติดตามผลงานนะคะ  ลงให้ชมด้วยนะคะ   
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

ตกลงใช้ภาพที่เลือกตั้งแต่แรกและครับ ขอบคุณทุกความเห็นมากนะครับ ตั้งใจปักขนาด 12X12 นิ้วครับ พอดีหาโปรแกรมสร้างลายครอสติสจากภาพ นาน

ไปหน่อยเลยเข้ามาตอบช้า ถ้ายังไงจะเข้ามาอัพเดทเรื่อยๆ ครับ ถ้าทางจะใ้ช้เวลานานอยู่ เพราะปักเต็มพื้นที่ครับ

ภาคเก่านะครับ ไปเพี่มขนาดไฟลด้วย photoshop เวลาขยายภาพจะได้ไม่แตก แล้วก็ปรับ auto contrast + color ในโปรแกรม ACDsee

เป็นกำลังใจให้ครับ เสร็จแล้วขอชมด้วยคนครับผม

การที่พระศิวะนอนรองรับพระบาทพระแม่กาลี
สอนเรื่อง"ความเสียสละ"

และการเสียสละครั้งใหญ่ๆ เช่นตอนกวนเกษียรสมุทร พญานาควาสุกีปล่อยพิษจำนวนมาก พิษทำลายไม่ได้ แล้วพิษรุนแรงสามารถทำลายโลก พระศิวะท่านอาสาดื่มพิษนั้น จนคอท่านเป็นสีน้ำเงิน

และตอนท้าวภคีรถบำเพ็ญเพื่อเชิญแม่น้ำคงคาไหลลงมาบนโลก แต่แม่น้ำนั้นแรงพาทำให้โลกแตก พระศิวะท่านอาสายืนรองรับแม่น้ำจากสวรรค์เพื่อไม่ให้โลกแตก

และตอนพระแม่กาลีปราบอสูร แล้วท่านดีใจมากๆ เต้นรำไปมาจนสามโลกสะเทือน ไม่มีเทพองคืไหนกำราบได้ เทพเลยพาไปเฝ้าพระศิวะ พระศิวะเลยอาสานอนรองรับพระบาทพระแม่ เพื่อไม่ให้โลกแตก

Quote from: แต่ก็มิได้นำพา on April 20, 2010, 09:17:55
การที่พระศิวะนอนรองรับพระบาทพระแม่กาลี
สอนเรื่อง"ความเสียสละ"

และการเสียสละครั้งใหญ่ๆ เช่นตอนกวนเกษียรสมุทร พญานาควาสุกีปล่อยพิษจำนวนมาก พิษทำลายไม่ได้ แล้วพิษรุนแรงสามารถทำลายโลก พระศิวะท่านอาสาดื่มพิษนั้น จนคอท่านเป็นสีน้ำเงิน

และตอนท้าวภคีรถบำเพ็ญเพื่อเชิญแม่น้ำคงคาไหลลงมาบนโลก แต่แม่น้ำนั้นแรงพาทำให้โลกแตก พระศิวะท่านอาสายืนรองรับแม่น้ำจากสวรรค์เพื่อไม่ให้โลกแตก

และตอนพระแม่กาลีปราบอสูร แล้วท่านดีใจมากๆ เต้นรำไปมาจนสามโลกสะเทือน ไม่มีเทพองคืไหนกำราบได้ เทพเลยพาไปเฝ้าพระศิวะ พระศิวะเลยอาสานอนรองรับพระบาทพระแม่ เพื่อไม่ให้โลกแตก

ชอบความคิดเห็นของคุณเเต่ไม่ได้นำพาคะ  คราวนี้ขอบอกว่านำพาจิงๆด้วย 

มาติดตาม เหตุการณ์ครับผม

เอาใจช่วยนะครับผม .........

อ้าว รูปข้าวบนคุ้นๆๆ เสียนี่กระไร เหอะๆ  ของพี่เอก นี่เอง หวัดดีครับพี่ เอก

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ ว่าง ๆยังไงจะมาอัพเดทอีกทีครับ เหอๆๆ ชักติดใจบอร์ดนี้และ อบอุ่นดีจัง

เอาใจช่วยครับจะคอยติดตามความคืบหน้านะครับ
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

อย่าลืมจุดธูปอธิษธานก่อนด้วยนะครับ.....หวังว่าคงจะไม่โดนเข็มจิ้มมือเลือดไหลโชก  จนท้อไปก่อนนะ อิอิ...

ตัวพี่เองเนี่ย เวลาจะทำอะไรเกี่ยวกับองค์นี้ มักจะมีเรื่องเข้ามาจนบางครั้ง อยากจะเลิกล้มความตั้งใจ

ยังไงก็มาอัพเดทบ่อยๆนะครับ  สู้ๆ....จะรอชม

อิอิ ตามความคิดเห็นข้างบนนะครับ ต้องเปลี่ยนภาพครับเพราะาภาพเก่า มันต้องปักภาพขนาดใหญ่มากครับ ภาพถึงจะชัด (50x50 นิ้ว) เลยเปลี่ยนภาพ

ใหม่ครับ อยากให้เพือนๆ พี่ ๆ ดูว่าภาพนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ เหมาะสมดีหรือไม่ รบกวนด้วยนะครับ

เดี๋ยวรออ่านความคิดเห็นตอนเย็นน้าาา  ช่วยเม้นกันเยอะ ๆ นะครับ

เปลี่ยนเเบบเเล้วเหรอคะ 

ว่าอยู่นะคะว่ายากจริงๆด้วย 
เอ้าเป็นกำลังใจให้คะ

ตอนนี้เสือก็เขียนภาพพระเเม่เหมือนกันคะ

เอาใจช่วยนะค่ะ  และขอพระกาลีคุ้มครองจ้า ...

มาติดตามความคืบหน้า ครับผม คอยฟังข้าว จ้า...

แวะมาเป็นกำลังใจให้ค่ะ  น่ารักจิงๆ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

โรแมนติกจัง พระแม่งามมากๆค่ะ
คนเราก็แค่นี้ เครื่องประดับสวยงามมากมายแต่ก็เลือกใส่ได้แค่ชิ้นเดียว
เงินทองมากมายล้นฟ้าแต่ก้ไม่มีความหมายอะไรถ้าขาดความสุข
เงินจะร้อยหรือพันหรือล้านใช้ซื้ออาหารก็แค่อิ่มเท่านั้น
อิ่มของคนๆหนึ่งแค่ไหนกันล่ะ ต่อให้ซ้อกับข้าวมาเต็มโต๊ะ
หรือแค่อย่างสองอย่างสุดท้ายก็กินได้แค่อิ่มเท่านั้น

วันนี้ตามมาให้กำลังใจครับผม

สู้ๆนะครับ เปงกำลังใจให้ครับ

อยากได้ธรณียันตราจังค่ะ
วิธีกำจัดม้าพยศของข้าคือครั้งแรกเอาแส้หวดมันหากมันยังไม่หมดพยศข้าก็จะเอาท่อนเหล็กทุบที่หัวมันและ   หากมันยังไม่ยอมจำนนข้าก็จักฆ่ามันเสียจะได้ไม่เปลืองหญ้าและน้ำ                  

ถึงไหนแล้วครับ อยากชื่นชมฝีมือ

เป็นกำลังจัยให้คราฟ   สุ้ๆ สุ้ตาย....
[HIGHLIGHT=#ffffff]                      [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]                           น้อมบูชามหาเทพ มหาเทวี[/HIGHLIGHT]