Loader

หิ้งที่บ้านครับ

Started by Deejayxz, June 02, 2010, 10:48:48

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

June 02, 2010, 10:48:48 Last Edit: June 02, 2010, 11:38:10 by กาลิทัส
หิ้งที่บ้านครับ ถ่ายไว้แต่ไม่ครบทุกมุมครับ เนื่องจากพื้นที่มีจำกัด ไม่สามารยืนถ่ายให้เห็นเต็มๆ ได้ครับ
จะลองพยายามใหม่ครับ จะได้เห็นแบบเต็มๆ ให้ได้ครับ

พระเยอะจัง
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

พระแม่องค์ใหญ่สวยจังครับ

แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน

อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก

จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

โอ้  มา ยยยยยยย  ก๊อดดดดดดดดดดด

ขยี้ตา  ตบหน้าตัวเอง  ไม่ได้ฝันไป

อะไรจะอลังกาลล้านเจ็ดได้ขนาดนี้

กว่าจะได้มาบูชาเยอะขนาดนี้  คงนานมาก

ยิ่งเห็นเทวรูปพระเเม่เเล้ว

ว๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

เกินคำบรรยาย  อกอีเเป้นจะเเตก  เเหกโค้ง  มะโรง  มะเส็ง

เลิศมากกกกกกกกกกกกกก

เป็นบุญตาที่ได้เห็น  ตื่นตันใจ

พูดอะไรไม่ถูกเเล้ว    พี่จิ้งจอกไปไหน  มาดูเร็ววววววววววว  อลังกาลค่ะขอบอก
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

คุณ เสือร้องไห้ครับ ผมบูชามานานแล้วครับ ค่อยๆ อัญเชิญท่านมา แต่ละองค์เรื่อยๆ ครับ จริงๆ อยากจะอัญเชิญองค์ท่านมาเยอะกว่านี้ครับ เนื่องจากพื้นที่มีจำกัดครับ ก็เริ่มบูชาองค์เทพมาเมื่อประมาณ 20 ปีมาแล้วครับ ก็ค่อยเพิ่มมาทีละองค์ครับ

ส่วนพระแม่กาลีนั้นเป้นงานดินเผา ปั้นด้วยมือ สดๆ เสร็จแล้วนำเข้าเตาเผาเลยครับ แต่จะยากตรงถ้า แตกก็ต้องเริ่มใหม่ ใช้เวลาดำเนินการประมาณ 8 เดือน แต่ก็ยังไม่สมบูรณ์ครับ เลยต้องนำองค์ท่านมาตกแต่ง แต่งหน้า ทำผม ทำเล็บ แต่งตัวให้ท่านใหม่ครับ ใช้เวลาตกแต่งองค์พระแม่ ก็ประมาณ 5 วัน แทบไม่ได้หลับได้นอน แต่ก็ช่างที่ปั้นนั้น จะจินตนาการเอาจากรูปพระแม่ทั่วๆ ไป แต่ จะดัดแปลงเพื่อความเหมาะสม ในเรื่องพื้นที่ ที่จะนำท่านมาประทับ เพราะบ้านผมเป็นทางเฮาส์ แคบ และต้องนำขึ้นชั้นสอง
โดยองค์ท่าน จะแยกได้เป็นส่วนๆ คือส่วนเศียร แขน ลำตัว 1 ส่วน  ส่วนสะโพก และ ขา อีก 10 ขา 1 ส่วน ส่วนองค์พ่อศิวะ 1 องค์ ซึ่งในรูปมองไม่เห็น และส่วนรัศมีพระแม่ด้านหลัง เป้นงานเรซิ่น อีก 1 ส่วน ครับ รวมเป้น 4 ส่วน หนัก ร่วม 100 กว่า กิโลครับ การยกต้องระวังให้มากเพราะเกรงว่า อาจจะเกิดการกระเทาะ และแตกได้ครับ

องค์พระแม่สูง ประมาณ 155 - 160 ซม. ไม่รวมรัศมีด้านหลังครับ ผมจะพยายามถ่ายรูปมาให้ชื่นชมบารมีพระแม่ ให้ชัดกว่านี้ครับ

นู๋เสือ  น้องกี้ ยังไม่มา  พี่ณิชามาก่อน ได้ป่ะ  .... 555++

โอ้...พระแม่เจ้า   สุดยอดอลังการมากกกก.....พระแม่สวยจัง  ในหน้าท่าน สวย นิ่ง สงบ และ หวานมากเลย

ขอชมรูปแบบเต็มหน่อยได้มั้ยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ !

รูปพระพักตร์ พระแม่ ครับ

ช่วงนี้ ตกแต่งองค์พระแม่ใกล้จะเสร็จสมบูรณ์ครับ แล้วจะนำรูปมาอัพเดตให้ชมกันอีกครั้งครับ

ใช้เวลาหน่อย ครับ เพราะองค์ท่าน สูง 160 cm.

องค์พระแม่ท่านสวยงามมากครับผม
ชอบมาก สวยดี

June 03, 2010, 18:18:29 #8 Last Edit: June 04, 2010, 09:11:48 by กาลิทัส
มาแล้ว ยังดีกว่ามาช้า มาช้ายังดีกว่าไม่มา  คริๆ มาแร้วจ้าๆๆๆ
อลังการมาก จริงๆ จ้า.. เห็น แล้ว ต้องรีบตามเพื่อนๆ มาชม
เดี๋ยวขอไปตามคุณกิ๊ฟซี่ กับคุัณพิมมี่มาอีกขอไปตามก่อน เดี๋ยวมาชมอีกรอบ จ้า