Loader

หิ้งพระที่ห้องครับ บวกอัพเดทใหม่ด้วย

Started by tomino, July 08, 2010, 13:16:41

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ผมเองพึ่งได้ฤกษ์ทำการจัดหิ้งพระใหม่เมื่อคืนนี้ครับอันแรกๆจะเป้นก่อนย้าย รูปหลังๆจะเป้นการจัดห้องที่เรียบร้อยแล้ว แต่อาจจะมีเพิ่มเติมครับ ดูรกไป
หน่อยนะครับ

โอม มหากาลา ไภราวะ นะมะฮา
ขอนอบน้อมแต่องค์พระมหาไภราวะ ผู้ทรงเป็นที่รักษาความยุติธรรม และ ทรงเป็นนายแห่งความตายและการสงคราม  ขอพระองค์ทรงปกปักรักษาและอวยพรแด่ ข้าพเจ้า บิดามารดาของข้าพเจ้า ครูอาจารย์ของข้าพเจ้า คนรักของข้าพเจ้า และสหายของข้าพเจ้า ให้มีความสุขความเจริญด้วเทอญ

จงระวังความคิดให้ดี เพราะความคิดนี่ละ ทำให้เกิดชาติภพมากมายนับไม่ถ้วน

โอม มหากาลา ไภราวะ นะมะฮา เป็นชื่อเทพเจ้ารักษาความยุติธรรม ผมขอดูรูปภาพ หรือเทวรูปหน่อยครับ...โอม ศักติ โอม

รอดูด้วยคนนะครับผม^^

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

ขอนอบน้อมแต่องค์พระมหาไภราวะ ผู้ทรงเป็นที่รักษาความยุติธรรม และ ทรงเป็นนายแห่งความตายและการสงคราม  ขอพระองค์ทรงปกปักรักษาและอวยพรแด่ ข้าพเจ้า บิดามารดาของข้าพเจ้า ครูอาจารย์ของข้าพเจ้า คนรักของข้าพเจ้า และสหายของข้าพเจ้า ให้มีความสุขความเจริญด้วเทอญ

จงระวังความคิดให้ดี เพราะความคิดนี่ละ ทำให้เกิดชาติภพมากมายนับไม่ถ้วน

พอดีผมถ่ายจากมือถือหนะครับเลยไม่ชัด

พระนามขององค์พระมหากาลไภราวะ นั้นมีหลากหลายครับ เช่น พระธรรมเทพ ก็เป้นอีกพระนาม พระนามนี้จะเหมือนกับท่านยามา เพราะหน้าที่ของพระองค์ท่านทั้งสองคล้ายกัน แต่พระมหากาลไภราวะมีมากกว่าเท่านั้นครับ หลักๆของท่านคือ ความยุติธรรม เป็นธรรมทั้งสองฝ่าย และมองความเป็นจริงอย่างมีเหตุมีผล  หรืออีกชื่อก็คือ พระพิราพ นี่ละครับที่บ้านเราเรียกกัน