Loader

รูปของท่านมุนีศวร (มูเนสวารันปางหนึ่งของพระศิวะที่ในมาเลย์และสิงค์โปร์และอีกอินเดียใต้

Started by superbas, May 13, 2010, 15:20:35

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

วัดของท่านส่วนใหญ่อยู่มาเลย์และสิงค์โปร์หลายวัดเลยครับ คนส่วนใหญ่เคารพท่านกันมากครับ

โอ้ หวัดดีครับครูบาส

ขอบพระคุณมากมายครับผม ไปเที่ยว และอุตส่าห์มีเรื่องเล่ามาฝากกันด้วย

ได้ข่าวมาว่า ที่โน้น เป็นที่ นิยมบูชากันมากมาย ไงช่วยเล่า ให้ฟัง หน่อย ครับผม สนใจ ครับ

อ้อไปคราวหน้า จะรบกวนให้ ครูบาสหิ้วหินดำมาฝากสักองค์หมายมั่นปั้นมือไว้แระ55+