Loader

ผมทำหิ้งพระใหม่ครับ ..แนะนำหน่อยครับ

Started by coffeemiiix, June 04, 2010, 14:04:02

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ขอโทษนะค่ะที่มาบอก ต้องวางพระพุทธรูปให้สูงอีกหน่อยนะ หาโต๊ะตัวเล็กมาเสริมอีกที่ และพระแม่กวนอิมก็เสริมโต๊ะอีกนะค่ะต้องวางสูงกว่าปู่นาคราช

ขอบคุณค่ะ
โอม เจมาตากาลี

ชอบบรรยากาศครับผม โล่งโปร่งสบาย มากครับ

ขอบคุณมากนะครับ..ที่แวะมาให้ข้อคิดเห็น หิ้งพระของผม

ขอโทษนะคับ ขอแนะนำนะคับ ควรเอารูปพระแม่ที่อยู่ด้านหลังพระพุทธรูปลง หรือหาโต๊ะวางพระพุทธรูปให้สูงกว่าเทพนะคับ เพราะบารมีของพระสูงกว่าเทพนะคับ และก็ เจ้าแม่กวนอิม ก็ควรวางให้สูงกว่า ปู่ภุชงค์คับ ขอโทษนะคับ หวังดีนะอิอิอิ
[HIGHLIGHT=#ffffff]                      [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]                           น้อมบูชามหาเทพ มหาเทวี[/HIGHLIGHT]

อลัง อะคับ
ผ้าทรงพระแม่งามดีจัง หาซื้อมาจากไหนคับ
[HIGHLIGHT=#ffffff]ชนใดหวังข้ามอุปสรรค  พึงพำนักพิคเนศนาถา
สำเร็จสมดังจินดา พระองค์พาข้ามพิฆะจัญไร
[/HIGHLIGHT]

ขอโทษนะคับ

รูปเทพที่พี่เอาไว้บนพระพุทธรูปต้องเอาออกนะคับเพราะพระพุทธเจ้าใหญ่กว่าเทพคับผม
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

อลังการดีครับ แต่ตรงพระแม่ลักษมีมองไม่ค่อยเห็น ถ้าเขยิบโต๊ะให้ห่างกันหน่อยน่าจะดีนะครับ

สวยมาครับ
โอม.............ขอพระแม่ประทานพร