Loader

โต๊ะบูชาที่คอนโดผมครับ (จัดใหม่ครั้งล่าสุดเลยนำมาให้เพื่อนๆชมครับ)

Started by แตงโมครับ, May 26, 2010, 17:37:47

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

[HIGHLIGHT=#ffffff]พระสีวลี-พระพุทธเจ้า-พระประจำวันเกิด[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]องค์พระศิวะและองค์พระแม่ปารวตรี[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]องค์พระวิษณุ-องค์พระแม่ลักษมี-องค์พระแม่สรัสวตรี-องค์พระอินทร์ราชา[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]รูปองค์ปู่ฤาษี-พระสังข์เรียกทรัพย์-น้องกุมารทอง[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#7030a0][HIGHLIGHT=#ffffff]องค์พระแม่สรัสวตรีองค์นี้ผมตกแต่งเครื่องทรงท่านเองสวยไหมครับ[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#7030a0][HIGHLIGHT=#ffffff]................................................................................................[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#7030a0][HIGHLIGHT=#ffffff]
[HIGHLIGHT=#ffffff]โอม ตัสสะ ปารวตี กาลี ทุรคา ปิยัง มะมะ
ทุติยัมปิ ตัสสะ ปารวตี กาลี ทุรคา ปิยัง มะมะ
ตะติยัมปิ ตัสสะ ปารวตี กาลี ทุรคา ปิยัง มะมะ
[/HIGHLIGHT]
[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

Quote from: คุณ บาส on May 26, 2010, 18:08:50
พระสุรัสวดีแปลกตาดีครับ (สำหรับผม)

ผมตกแต่งเครื่องทรงพระแม่เพิ่มเติมครับ เอาไว้พร้อมกว่านี้จะเอาทั้งหมดมาลงให้ชมกันใหม่นะครับ

พระแม่สรัสฯ บูชามานานยังคับ สวยดีนะคับ  โอม ศักติ โอม.

Quote from: chalit on May 26, 2010, 18:45:05
พระแม่สรัสฯ บูชามานานยังคับ สวยดีนะคับ  โอม ศักติ โอม.

บูชามายังไม่ถึงเดือนเลยครับ
อยากได้เพลงอารตีเพราะๆสักเพลงยังหาไม่เจอเลยครับ ช่วยผมที่สิครับ

การบุชาพระศรี พระสรัสวตี และพระเคณษ ร่วมกันแบบนี้  เรียกว่า   ศุภลาภ  ครับ
คุคุ
ข้าแต่พระวาคีศวรีเจ้า พระมารดาแห่งพระเวทย์ พระมารดาแห่งศฤงคาร พระมารดาแห่งขุนเขา 
ในนามของ พระปารวตี  ลักษมี  สรัสวตี  สาวิตรี  คายตรี พระองค์คือปรมาตมัน 
พระผู้เป็นที่รักยิ่งแห่งพระพรหม วิษณุ รุทระ
ด้วยพระกรุณาแห่งพระองค์ จักทำให้โลกที่มืดด้วยอวิทยาสว่างขึ้นโดยพุทธิปัญญา

โอม ตัต สัต

Quote from: wutthiphat on May 27, 2010, 12:04:19
หิ้งพระสวยดีนะคับ หิ้งเทวะก้อดูสมบูรณ์ดีอ่ะคับ

[HIGHLIGHT=#ffffff]ขอบคุณมากครับ
[/HIGHLIGHT]

โต๊ะบูชาจัดใหม่มีอะไรช่วยกันติชมด้วยนะครับ

ครั้งก่อนที่คุณจัดก็เรียบร้อยอยู่แล้ว แต่ครั้งนี้เรียบร้อยกว่าอีกครับ
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

Quote from: โอม มหา บารมี เทวา   โอม on June 26, 2010, 12:25:25
ครั้งก่อนที่คุณจัดก็เรียบร้อยอยู่แล้ว แต่ครั้งนี้เรียบร้อยกว่าอีกครับ

ขอบคุณครับ แต่ผมอยากให้ดูสวยๆกว่านี้เเต่ไม่รู้จะจัดยังไงดี