Loader

ขอรูปภาพพระแม่ศรีวราเทวี

Started by Nongnut, January 26, 2011, 15:26:21

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ต้องขอโทษทางทีมงานและเพื่อนๆทุกคนนะค่ะที่ดิฉันได้ลงขอรูปนาจาไปนะค่ะขอไปเพราะนึกว่าจะพอมีใครมีรูปนะค่ะเลยลองขอดูนะค่ะต้องขอโทษมาณ.ที่นี้นะค่ะที่ทำให้ทางทีมงานและเพื่อนๆทุกคนลำบากใจและไม่พอใจต้องขอโทษจริงๆค่ะ      เข้ามาในวันนี้อยากจะขอให้ช่วยหารูปขององค์พระแม่ศรีวราเทวีหน่อยนะค่ะเป็นองค์เทพทางฮินดูนะค่ะพอดีมีเพื่อนเขาอยากได้ไปบูชานะค่ะเพื่อนๆคนไหนพอจะหาให้ได้ก็ช่วยหน่อยนะค่ะจะขอบคุณมากเลยค่ะ และขอทราบประวัติและวิธีบูชาขององค์ท่านด้วยนะค่ะ และองค์ท่านช่วยทางด้านไหนบ้างค่ะ รบกวนทางทีมงานและเพื่อนๆทุกคนช่วยหน่อยนะค่ะขอเป็นรูปใหญ่และชัดหน่อยนะค่ะ ......ขอบคุณมากๆๆค่ะ

ต้องรบกวนถามท่านเจ้าของกระทู้นิดนึงครับ ถ้าที่ผมเข้าใจ พระแม่ศรีวราเทวี น่าจะเป็นพระลักษมีนะครับ เพราะทางอินเดียจะเรียกท่านว่า ศรีวราลักษมีท่านเจ้าของกระทู้เคยเห็นภาพของพระศรีวราเทวีที่ว่า ถ้าไม่ใช่พระแม่ลักษมี ช่วยบอกเทวปกรณ์ให้ซักนิดนะครับ เพื่อความถูกต้องชัดเจน

รูปองค์นี้รึเปล่า รูปของอินเดียใต้ยังหาไม่เจอ เจอแล้วเดี๋ยวเอามาลงให้

อันนี้ดิฉันก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะค่ะแต่ได้โทรถามเพื่อนแล้วเขาก็ไม่แน่ใจเหมือนกันแต่ดิฉันคิดว่าน่าจะเป็นองค์เดียวกันนะค่ะเท่าที่คุณกาลีทัศได้บอกมาก็น่าจะเป็นองค์พระแม่ลักษมีเทวีแต่ท่านคงจะมีหลายพระนาม นะค่ะเพื่อนดิฉันเขาไม่แน่ใจดิฉันก็เลยลงถามให้นะค่ะ แต่ยังไงก็ขอบคุณเพื่อนๆๆทุกคนมากนะค่ะที่ช่วยหารายละเอียดมาให้.....ขอบคุณมากค่ะ