Loader

ด้วยศรัทธาแด่องค์เทวะค่ะ

Started by pet, June 28, 2010, 10:16:26

Previous topic - Next topic

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

มองเเล้วเหมือนท่านมีชีวิต  เเละคุณคงรักท่าน
น่าดู  ดูจากภาพ  ที่พยายามตกเเต่ง  เติมเเต่ง
ด้วยมือของคุณเอง   

เมื่อเสือมองไปยังเทวรูป โดยไม่มีคำตอบจากสมองว่า
ชื่อ  พระนามว่าอะไร  เเต่คงมีผล  มีอิทธิพลต่อจิตใจของเจ้าของเทวรูปมากเเน่ๆ

ด้วยพระพักตร์ที่อิ่มเอม  ไม่ว่าเสือจะลองมองผ่านจอคอม  ทะเเยงซ้าย  ขวา  มุมไหนๆ  ดูเหมือนสายตา   
จะมองตามทุกมุม  จึงเหมือนว่าท่านมองในทุกที่  เเละด้วยมุมปากที่ยิ้ม  เผลอไม่ได้  ที่จะคิดว่า  ในใบหน้าท่านที่อบอุ่น  ผืนผ้าหลากสีที่ดูสดใส  นุ่นละมุน
หากท่านมีชีวิต  สิ่งเเรกที่เสือจะขอ  ก็คงจะบอกว่า  ท่านดูเป็น  ญ  อบอุ่นเหลือเกิน  ขอหนุนตักหน่อย

อิจฉาเจ้าของกระทู้จังเลย
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

เเวะมาดูหลายรอบเเระ  ก็ยังรู้สึกดี
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

ขอบคุณสำหรับคำชมค่ะ คุณเสือคนสวย ขอให้พระแม่คุ้มครองนะค่ะ คนเสือที่น่ารัก

พระแม่สวยงามมากๆครับ  คิดเหมือนพี่เสือเลย
ว่าแต่ผมเห็นมีอีกหลายองค์ที่สวยๆขอชมบ้างนะครับ  อยากเห็นทุกองค์เลย

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

ต่งองค์พระแม่ได้งดงามมากเลยครับ พระพักต์ก็ดูอ่อนหวานด้วย
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่าน สำหรับคำชมนะค่ะ

Quote from: กาลิทัส on June 29, 2010, 11:48:05
อยากเห็นทั้งหิ้งครับ
อยากเห็นด้วยครับ อิ อิ^^

นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

ขอบคุณทุกคำติชมนะค่ะ  แล้วจะลงรูปให้ใหม่นะค่ะ โปรดติดตามต่อไปค่ะ

รอดูรอชมอยู่นะครับผม^^

พระแม่องค์แบบเดียวกันเลย

องค์นี้งานคุ้นๆนะคับ เหมือนเคยเห็นที่ร้านนึง ไม่ทราบว่าเช่ามาจากวัดราชนัดดาหรือป่าวครับ ร้านเจ้นนท์ ที่เจ้าของร้านใส่เสื้อผ้าใหมสีสดแต่งหน้าแรงๆน่ะครับ
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

เช่ามาจากตรอกแขกที่พาหุรัดค่ะ

แซ่ที่เห็นประดับอยู่ที่เทวรูป ไม่ทราบว่าใช่แซ่จามรี รึเปล่าครับ

สวยจริงๆ

ยังรอชมทั้งหิ้งอยู่นะครับ^^

อุ้ย !!!

แว๊บๆ เหนตรีศูลข้างๆองค์พระแม่ ค่ะ

อยากจะทราบว่าท่านได้จากที่ใดมา งานละเอียดสวยดีค่ะ

งิงิ ^^
[HIGHLIGHT=#ffffff]พึงระลึกไว้เสมอว่า [/HIGHLIGHT]' ความบังเอิญ" มันไม่มีในโลก เพราะทุกอย่างล้วนถูกกำหนดแล้ว ด้วย "พรหมลิขิต" :
Credit ",,Cz Holic

ได้มาจากร้านสุขจิตต์ค่ะ  นานแล้วค่ะ

ตรีศูลแบบนี้วันก่อนไปถามมาที่พาหุรัตราคา 1800  บาทครับ^^
หนักเอาการครับ  หลายโล  อิ อิ