Loader

หิ้งใหม่ที่ร้านchaty

Started by chaty, July 08, 2010, 22:49:46

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สวัสดีครับผม พี่น้องชาวHM พอดีทำหิ้งใหม่เอาเทวรูปมหาเทพกับมหาเทวีแยกออกจากหิ้งใหญ่เตรียมตัวไว้

ก่อน เพราะกำลังจะได้ พระคเณศมาใหม่อีก8องค์เป็นปางประจำวันเกิด(พอดีแฟนจะเอามาให้...อิอิอิ) เลยต้อง

เอาเทวรูปองค์อื่นออกไปอยู่หิ้งที่ทำใหม่ ถ่ายรูปเสร็จก็เลยเอามาให้ติชมกันครับ ไว้ได้พระคเณศมาครบแล้วคง

ต้องจัดใหม่อีกแล้วจะนำรูปมาให้ชมกันน่ะครับ

พระทัตตาเตรยะตรีมูรติ

พระแม่ศรีอุมาตากีตรีศักติ

พระอรรถนารีศวร

พรแม่ศรีดุรกามหาเทวี

พระแม่ศรีกายาตรีมหาเทวี

พระกฤษณะมหาเทพ

พระขันทกุมารมหาเทพ

รูปพระแม่ศรีกาลีมหาเทวี

รูปพระกามเทพ

ภาพหิ้งที่ทำใหม่

โอม สวสิทธิปะรายักกะกายะ นมัช มหาเทพผู้ประทานอำนาจสูงสุดทั้งปวง

รูปพระแม่ศรีกาลีมหาเทวี

รูปพระแม่แลดูดุดันได้ใจจริงๆครับพี่

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

โทษนะครับ

พระศรีอุมามาตากีตรีศักติมหาเทวีเปนยังไงอะครับ

ผมเคยเห็นแต่ ตรีเดวี หรือ ตรีศักติ แค่นี้อะครับ

รบกวนอธิบายด้วย

พระแม่อุมาตากีตรีศักติก็คือ พระตรีศักติ อ่ะคับ บูชากันมากในนิกายศักติครับ การเรียกชื่อบางที่ก็เรียกต่างกันครับ
โอม สวสิทธิปะรายักกะกายะ นมัช มหาเทพผู้ประทานอำนาจสูงสุดทั้งปวง

อยากทราบราคาอะพี่จ้าาา
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

หิ้งนี้สีสันได้ใจจริงๆครับ ^_^

ขอบคุณสำหรับภาพหิ้งบูชาที่นำมาแบ่งปันให้ชมนะครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0