Loader

ที่พาหุรัดมีดาบขายไหมคะ

Started by พรศักติบารมี, July 29, 2010, 18:04:21

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

คือพรจะไปที่พาหุรัดเพื่อซื้อผ้าอะค่ะก็เลยอยากได้ดาบพระแม่เอาแบบทองเหลืองหรือโลหะชนิดอื่นๆก็ได้นะคะแต่ขนาดดาบขอประมาณ1แขนคน ราคากี่บาทคะ รบกวนด้วยค่ะพี่น้องชาวHMอิอิ
วิธีกำจัดม้าพยศของข้าคือครั้งแรกเอาแส้หวดมันหากมันยังไม่หมดพยศข้าก็จะเอาท่อนเหล็กทุบที่หัวมันและ   หากมันยังไม่ยอมจำนนข้าก็จักฆ่ามันเสียจะได้ไม่เปลืองหญ้าและน้ำ                  

ต้องการดาบพระแม่องค์ใดครับ  เคยเหฌนแต่ดาบยาวๆของพระแม่อุมาครับ
ถเาดาบของพระกาลี  เคยเห็นนานแล้ว  แต่ตอนนี้ไม่ค่อยพบครับ 
พรุ้งนี้ไปจะดูราคามาให้ครับ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

ร้าน โอม อุมาเทวี (ศิวะ)

ที่ อยู่ ตรง แถว วัด ซิกส์  น่ะ มี ขาย ครับ

ยัง เคย ไป ชื้อ ตรีศูลพระแม่กูรูมารีอัมมันมาเรย สวย ด้วย ราคา ชิว ว ๆๆ

55+

ถ้า เป็น ดาบ หน้า จะ มี เพราะ เคย เห็น อยู่

จะ ว่า ไป ไหม ไม่ สั่ง ตี ดาบ ล่ะ ที่ หมู่บ้าน อรัญญิกน่ะ (อยุธยา)

คม ของ จิง สวยด้วย ด้าม มุก ต้นน้ำเคยสั่งอยู่

Nu Tonnum~

ว่าแต่จะต้องการนำไปถวายพระแม่องค์ไหนหรอฮับ