Loader

หิ้งพระเล็กๆ ของเด็กชายไวษณพ

Started by เด็กชาย ไวษณพ, August 01, 2010, 12:56:25

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

หลังจากได้รับการแนะนำเรื่องทางจัดห้องจากพี่กาลิทัส คุณ Nawat และทุก ๆ คน ผมก็จัดห้อง + หิ้งเสร็จแล้ว

มีองค์มูรติไม่กี่องค์ แต่ศรัทธาเต็มเปี่ยม  กำลังจะองค์พระราม มาบูชา  ใครรู้ที่เช่า ฝากผมหน่อยนะครับ

สุดท้าย   ขอบคุณทุกคนนะครับ ..........

[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000]โอม...ตวะเม ตวะมาตา จะ บิตา ตวะเมวะ[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000]ตวะเมวะ พันธุศจะ สะขา ตวะเมวะ[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000]ตวะเมวะ วิทะยา ทรวิณัม ตวะเมวะ[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000]ตวะเมวะ สรวัม มะมะ เทวะ เทวะ [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

สวยคับ ชอบตรงที่มีม่านด้วยอ่า ^^~
คุณความดี....มิได้ขึ้นอยู่กับสายตาใคร

เกิดขึ้นย่อมมีดับไปเป็นธรรมดาดั่งพุทธองค์ทรงตรัส

ดูเรียบๆง่ายๆ แต่แฝงไว้ด้วยความละเอียดอ่อนโยน

และพิถีพิถันในการจัดมากๆ จัดไฟด้านหลังได้ดีค่ะ ชอบมากๆ

ขอบพระคุณนะคะ ที่นำมาให้ชมกัน

นานๆเข้าคงจะเต็มโต๊ะน่ะครับ
แต่ของผมมีแค่องค์พ่อองค์เดียวเองคับ
vitshiva@hotmail.com

ชาว HM สงขลา

โอม ศิวายะ ปรเมศ สวดา ยะศิวะกาลตะวะยะนะมะ โอม บวะ วายะ บุนะศัง บะวา ยะศิวะกาลตะวะ ยะนะมะ โอม
โอม ศาลติ ศาลติ ศาลติ ศาลติฮี

ดูเรียบง่ายสบายตาจังครับ

โอม นะโม นารายณา ยะนะมะฮา

พระศรีนารายณ์หริวิษณุมหาเทพคุ้มครองนะครับ

เรียบง่าย เรียบร้อย สะอาดตาครับ

ผมขอชื่นชมส่วนนึง คือม่านสีเขียวด้านหน้า ผมคิดว่า ท่านเจ้าของกระทู้คงมีไว้สำหรับ ปิด-เปิด หิ้งพระ เพื่อความเป็นสัดส่วน เพราะอยู่ในห้องนอน ซึ่งแสดงถึงความปราณีต และเอาใจใส่ครับ

ถูกต้องนะคร้าฟ ......... ด้วยความที่ว่า ผมต้องนอนกลิ้งไป กลิ้งมา บนเตียง ผมกลัวจะกิริยาจะไม่งามแล้วก็เท้าอาจหันไปทางท่าน ก็เลย ทำม่านปิด อีกอย่าง เป็นสัดส่วนดี  ท่านอยู่ในห้อง เดินไป เดินมา ทำอะไรนั่นนี่ แล้วมันเขิน ๆ
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000]โอม...ตวะเม ตวะมาตา จะ บิตา ตวะเมวะ[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000]ตวะเมวะ พันธุศจะ สะขา ตวะเมวะ[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000]ตวะเมวะ วิทะยา ทรวิณัม ตวะเมวะ[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#000000]ตวะเมวะ สรวัม มะมะ เทวะ เทวะ [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]