Loader

pre- ganesh chaturathi

Started by ramadas, September 07, 2010, 23:04:59

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ใกล้จะถึงคเณศจตุรถีแล้ว เตรียมจัดหิ้งพระใหม่สำหรับงานสำคัญที่จะมาถึงในวันเสาร์นี้  พร้อมกันนี้ได้ลองจัดเครื่องสังเวยแบบที่จะถวายในวันจริง ถือเป็นการลองซ้อมใหญ่ไว้ก่อน ลองชมดูนะครับ

[HIGHLIGHT=#ffffff]ชนใดหวังข้ามอุปสรรค  พึงพำนักพิคเนศนาถา
สำเร็จสมดังจินดา พระองค์พาข้ามพิฆะจัญไร
[/HIGHLIGHT]

งามคับ แสดงเห็นถึงความศรัทธา น่าจะมีดอกไม้สีแดงเพิ่มด้วยนะคับ ขอพระเป็นเจ้าคุ้มครองคับ ^^~
คุณความดี....มิได้ขึ้นอยู่กับสายตาใคร

เกิดขึ้นย่อมมีดับไปเป็นธรรมดาดั่งพุทธองค์ทรงตรัส

สวยงสมมาดเลยคับแสดงถึงศรัทธาที่เต็ม100

ยังคงเปี่ยมด้วยศรัทธาเช่นเดิมครับ งดงามจริงๆ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ขอบคุณครับ ขอพระเป็นเจ้าอวยพรทุกท่านครับ
[HIGHLIGHT=#ffffff]ชนใดหวังข้ามอุปสรรค  พึงพำนักพิคเนศนาถา
สำเร็จสมดังจินดา พระองค์พาข้ามพิฆะจัญไร
[/HIGHLIGHT]

งดงามเปี่ยมไปด้วยศรัทราจริงๆค่ะ
Om Shrim Maha Lakshmiyei Swaha