Loader

พระพิฆเนศ สวย เริด หล่อ เท่ห์มากๆ

Started by น้องตองคร้าบบบ, August 17, 2010, 00:53:33

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สวยๆทั้งนั้นเลย

ระวังจะเกิดกิเลศไม่รุ้ตัวนะครับ ^^~

แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน

องค์ท่านสวยงามมากๆเลยครับ
โดยเฉพาะองค์แรก ท่าทางชดช้อยได้สัดส่วนและพรี้วไหวมากเลยครับ
องค์ท่านสวยมากครับ ยิ่งมองยิ่งหลงใหล
อยากทราบว่าวัสดุทำมาจากอะไร และพอจะหาบูชาท่านได้ที่ไหนครับ
ผู้ใดรู้ช่วยบอกด้วยครับ จักเป็นพระคุณอย่างสูง
ขอบคุณครับ... 

ขอบคุญเจ้าของกระทู้ที่นำมาให้ชมครับ 

สวยงามจริงๆครับ แต่ภาพที่สองแปลกๆนะครับ

ทำจากหิน นะครับ

หินประเภทไหนนี่ ก็ไม่รู้ครับผม

^^

ขายในไทยแหละครับผมว่า
แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน

ชอบที่ตีลังกา แฮ่ๆๆ

แปลกตาดีครับ

งานที่เห้นเป็นหินครับ

เป็นศิลปะแถบเมืองเชนนาย ทมินนาดูล ประเทศอินเดียครับ

มะค่อยเหงในประเทศไทยอะครับ