Loader

คเณศจตุรถีปูชา จัดขึ้นแบบเล็กๆในบ้านครับ

Started by โอม มหา บารมี เทวา โอม, September 13, 2010, 13:04:29

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

September 13, 2010, 13:04:29 Last Edit: September 13, 2010, 20:43:21 by โอม มหา บารมี เทวา โอม
ภาพก่อนเริ่มพิธีบูชาครับ

เครื่องสักการะบูชา

ขอพระพิฆเนศประทานพรอันเป็นมงคลแด่ทุกๆท่านครับ
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

สุขสันต์วันประสูตครับผมมม

ขอให้พระองค์มีญานบารมียิ่งๆขึ้นไป

แหมจัดเหมือนกันนิ

ไม่ยอมหรอกๆ^^

เด๋วเค้าจาเอามาลงพรุ่งนี้ ^^ แหะๆ

จัดสวยจังครับผม อิอิ
แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน

^^   ^^  ^^   แหม คุณตองก็

มีความสุขจัง ช่วงเทศกาลคเณศจตุรถี
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

[HIGHLIGHT=#7f7f7f]สวยงาม จริง ๆ คราฟ [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#7f7f7f][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#7f7f7f]ชื่นชมใน ศรัทราด้วยคราฟ [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#7f7f7f][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#7f7f7f]โอม ศรี คเณศายะ นะมะฮา...[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ff0000]
ஸ்ரீ
விநாயக சதுர்த்தி

[/HIGHLIGHT]
Happy Vinayaka Chaturthi

Quote from: tadatada on September 14, 2010, 13:39:39
ขอแจมด้วยคนครับ

ต๊าย  เลิศเนอะ  นี้ถ้าห้องผมกว้างกว่าคงทำถวายท่านได้

จัดได้สวยงามมากคับ....ผลไม้เยอะดีคับ เสียดายจังผมก็จัดแต่ไม่ได้ถ่ายไว้คับไม่งั้นจะเอามาให้ดูบ้าง
ศรัทธาองค์เทพ ศีล5ต้องเคร่งครัดไม่ใช่ปฏิบัติเพียงบางข้อ และบุญต้องทำอย่างสมำเสมอ และเลี่ยงการทำบาป ต้องทำแบบนี้เป็นประจำ ไม่ใช่แค่ไหว้เช้า ไหว้เย็น แต่ไม่มีศีล บุญไม่ทำทำแต่บาป อย่างนี้ไม่เรียก ว่ามนุษย์ที่ศรัทธาเทพ แต่เรียกตัวอะไรไม่รู้  เพราะมนุษย์คือผู้มีศีล

นี่ก้อสวยอีกแล้ว พ่อคเณศประทานพรเต็มๆเลยนะคะ
โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย

ยังคงความศรัทธาเช่นเดิมสำหรับเจ้าของหิ้งนี้

รู้สึกว่าเทวรูปจะเพิ่มขึ้นเยอะเลยนะครับเนี่ยน้องโอมมหาบารมีเทวา
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

Quote from: อักษรชนนี on September 16, 2010, 13:40:07
ยังคงความศรัทธาเช่นเดิมสำหรับเจ้าของหิ้งนี้

รู้สึกว่าเทวรูปจะเพิ่มขึ้นเยอะเลยนะครับเนี่ยน้องโอมมหาบารมีเทวา

หุหุหุ ตอนนี้ล่าสุดพึ่งมีพ่อศิวะเพิ่มมาอ่ะพี่คิว  แต่เดี่ยวจะมีเพิ่มมาประมาณอีก3 องค์อ่ะมั้ง  หนูเล็งๆไว้อยู่ สงสัยต้องเตรียมรื้อโต๊ะ เปลี่ยนใหม่ล่ะ

Quote from: โอม มหา บารมี เทวา   โอม on September 16, 2010, 15:02:09
Quote from: อักษรชนนี on September 16, 2010, 13:40:07

หุหุหุ ตอนนี้ล่าสุดพึ่งมีพ่อศิวะเพิ่มมาอ่ะพี่คิว  แต่เดี่ยวจะมีเพิ่มมาประมาณอีก3 องค์อ่ะมั้ง  หนูเล็งๆไว้อยู่ สงสัยต้องเตรียมรื้อโต๊ะ เปลี่ยนใหม่ล่ะ

เอาเลยจ้า ตามกำลังทรัพย์และกำลังศรัทธาเนอะ หุหุหุ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0