Loader

อัปเดจพระแม่มาใหม่ครับ

Started by Prachya Nitutorn, August 03, 2010, 18:11:48

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

August 03, 2010, 18:11:48 Last Edit: October 05, 2010, 15:37:50 by Prachya Nitutorn
เมื่อวันอาทิตย์ได้แต่งพระแม่เสร็จเมื่อ สามทุ่มกว่าๆนี้ละครับ ครับ   

ผมใช้ผ้าผืนใหม่ และแต่งหน้าพระแม่ด้วย   ขอให้พี่ๆช่วยแนะนำด้วยครับ

อันนี้ผมเองครับ แฮ่ แฮ่ ^_^
[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม ศักติ ปารา ศักติ[/HIGHLIGHT]

Quote from: Prachya   Nitutorn on August 03, 2010, 18:11:48

ขอพระแม่ประทานพรครับผม
รักพระแม่จริงๆนะเรา  อัพใหม่ทุกอาทิตย์เลย
มากรุงเทพก็เตรีัยมตังมาเยอะๆนะ  ซื้อผ้ากลับไปเปลี่ยนทุกอาทิตย์เลย อิ อิ
สวยขึ้นทุกครั้งที่ได้ดู  ทำให้เห็นถึงความรักและศรัทธาอย่างเต็มเปี่ยมครับ  ^^

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

งามมากครับ
ขอนมัสการพระแม่เจ้าด้วยคนครับ

งานละเอียดและสวยงามมากขึ้น

ฝีมือพัฒนาไปอีกขั้นแล้วนะคะ

เป็นกำลังใจให้เสมอค่ะ

เริศมากเลยคับ
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

ขอบคุณพี่ๆมากนะครับ
[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม ศักติ ปารา ศักติ[/HIGHLIGHT]

โอ้โห!! เห็นหน้าเจ้าของฝีมือแล้วต้องบอกว่าอึ้งและทึ่งมากๆครับ  อายุอานามไม่ได้บ่งบอกถึงขีดความสามารถเลยจริงๆ เจ้าตัวยังเด็กแต่ฝีมือไม่เด็กเลย  ชื่นชมในความสามารถของน้องจากใจจริงเลยครับผม   

ปล.ผมเห็นแล้วก็อดละอายใจไม่ได้  ขนาดปูนนี้ยังทำไม่ได้เลย อิอิ   

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

แม่สวยยยย มากกกกก
แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน