Loader

ตกแต่งพระแม่ใหม่ เข้ามาติชมกันหน่อย

Started by สุขาวดี, October 05, 2010, 12:11:53

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

พระแม่กายตรี เป็นองค์โลหะจากวัดราช แต่เอามาตกแต่งทาสีใหม่

พระแม่สรัส เป็นองค์โลหะจากวัดราช เอามาทาสีใหม่เหมือนกัน

พอดีว่ายังตกแต่งไม่เสร็จ เอาไว้เสร็จเรียบร้อยเมื่อไร จะนำมาให้ชมกันต่อ

สวยมากครับ ทั้งพระแม่คายตรี และ พระแม่สรัสวดี

คุณmahashakti มีเมลไหมค่ะจะส่งรูปพระแม่กาลีที่ขอมาไปไห้ค่ะ
โอม เจมาตากาลี

สวยจังครับผม

อยากทำมั่ง ^^
แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน

ขอบคุณล่วงหน้าครับ^.^

งดงามมากเลยค่ะ เปี่ยมด้วยพลังศรัทธา ขอทุกๆพระองค์อวยพรคุณค่ะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

อิจฉาค่ะอิอิอิโดยเฉพาะพระนางกายตรี
วิธีกำจัดม้าพยศของข้าคือครั้งแรกเอาแส้หวดมันหากมันยังไม่หมดพยศข้าก็จะเอาท่อนเหล็กทุบที่หัวมันและ   หากมันยังไม่ยอมจำนนข้าก็จักฆ่ามันเสียจะได้ไม่เปลืองหญ้าและน้ำ