Loader

รูป 2 ผมครับ.. แนะนำด้วยน๊ะครับเพื่อการพัฒนาครับ วาดเพื่อหาประสบการครับ

Started by huntongtae, October 12, 2010, 03:56:50

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ผมวาดด้วยความตั้งใจจริงไม่ได้มีจิตใจลบหลู่ใดๆๆครับ

รูปล่าสุดผมครับนำมาให้พี่ๆๆได้ดูแล้วก็แนะหน่อยน๊ะครับเพื่อรูปต่อๆไปจะได้พัฒนาครับ...

อันนี้คือรูปเดิมรูปเเรกผมครับ..นำมาให้พี่ดูครับ เพื่อแนะนำน้องครับ

ผมก็ไม่ได้พิเศษไรมากครับ..ขอคำแนะนำก็พอครับ...
ขอบคุนมากๆครับพี่ๆ สำหรับคำแนะนำครับ

ศิลปินเป็นผู้สร้างสรรค์ศิลปะ ภายใต้แรงบันดาลใจ เพื่อให้เกิดผลงานอันทรงคุณค่าครับ

สำหรับผม ผมเคยเห็นภาพพระเคนชด้านล่างมาก่อนแล้วครั้งนึง ไม่ทราบว่าเจ้าของภาพเคยลงไว้ที่นี่ หรือที่ไหน (จำไม่ได้จริงๆ) แต่เคยเห็นแน่ๆ ครับ

ถ้าภาพที่สองเป็นภาพที่วาดทีหลัง ผมต้องขอชื่นชมเรื่องการไล่สีครับ ว่าทำได้ดีมากขึ้นครับ

สุดท้ายคงต้องบอกว่า หมั่นฝึกหมั่นวาดบ่อยๆ เพื่อให้ได้ผลงานและฝีมือที่ดียิ่งๆ ขึ้นไปครับ

เหมือนดาบ ยิ่งตี ยิ่งหมั่นลับ ยิ่งคมครับ

โหสวยจังครับ แล้วก็เก่งด้วยครับ

พยายามพัฒนาฝีมือให้เก่งๆขึ้นอีกนะครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ

Quote from: กาลิทัส on October 12, 2010, 09:15:15
ศิลปินเป็นผู้สร้างสรรค์ศิลปะ ภายใต้แรงบันดาลใจ เพื่อให้เกิดผลงานอันทรงคุณค่าครับ

สำหรับผม ผมเคยเห็นภาพพระเคนชด้านล่างมาก่อนแล้วครั้งนึง ไม่ทราบว่าเจ้าของภาพเคยลงไว้ที่นี่ หรือที่ไหน (จำไม่ได้จริงๆ) แต่เคยเห็นแน่ๆ ครับ

ถ้าภาพที่สองเป็นภาพที่วาดทีหลัง ผมต้องขอชื่นชมเรื่องการไล่สีครับ ว่าทำได้ดีมากขึ้นครับ

สุดท้ายคงต้องบอกว่า หมั่นฝึกหมั่นวาดบ่อยๆ เพื่อให้ได้ผลงานและฝีมือที่ดียิ่งๆ ขึ้นไปครับ

เหมือนดาบ ยิ่งตี ยิ่งหมั่นลับ ยิ่งคมครับ

ขอบคุนครับพี่...รูปล่างเคยลงไว้ในนี้ครับ

ช่างกล้ามาก   เขียนที่ฝาบ้าน 
เมื่อยไหมค่ะมามานวดๆ
ตะเเคงฝาบ้านก็ไม่ได้  ช่างกล้าจริงๆ

ยอมๆค่ะยอมเเพ้ลูกบ้า(พลัง)ของน้องจริงๆ

ภาพของน้องพี่ขอชื่นชมถึงความมานะ
อดทน  อย่าถอดใจนะคะ
อย่าท้อเขียนต่อไปค่ะ   ใครจะด่าช่างเค้าค่ะ

อย่าเก็บมาใส่ใจ  อย่าน้อยใจ

พี่เสือเจ็บมาเยอะ  ถูกด่ามาเยอะ
อิอิ  สู้ๆน่ะคะ  น้องปริ้น 
พี่เชื่อเราทำได้   กินนมเยอะนะคะ
เด็กน้อยของพี่เสือ  ตัวจะได้สูงๆ
เขียนทีนึงให้สุดปลายมือไปเลย

เวลาวาดรูปใหญ่ๆเนี่ย น้องต้องเดินถอย
ออกมาดูภาพบ่อยๆน่ะคะ  มองใกล้ๆไม่รู้ค่ะ 
ต้องมองไกลๆเเล้วเราจะเห็นว่าขาดอะไรไปต้องเพิ่มอะไรบ้าง

เวลามองสีน่ะคะ  ว่าสีมันหลุดไปไหม
อะไรเด่นด้อยมากไป  ลองหรี่ตานะคะ
มองเเบบผ่านขนตานะคะเเบบเบลอๆ
เราจะชั่งน้ำหนักของสีได้

ขอให้น้องโชคดีนะคะ 
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้