Loader

จัดแต่งดอกไม้ประดับองค์พระแม่ในงานดีวาลี

Started by wutthiphat, November 05, 2010, 12:47:23

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

[HIGHLIGHT=#7030a0]จัดดอกไม้ให้กับองค์พระคเณศวร องค์พระแม่มารีอัมมัน องค์พระแม่ลักษมี องค์พระแม่กามัชชี เนื่องในงานดีวาลี วันที่ 5 พฤศจิกายน2553[/HIGHLIGHT]

งดงามจังเลยค่ะ ขอพระแม่และทุกพระองค์อวยพรค่ะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

งดงาม ไร้ที่ติครับ

เปี่ยมไปด้วยพระบารมีจริงๆ

สวยมากครับ!!!!! ชอบองค์พระแม่มารีอัมมันครับ เช่าที่ไหนครับ

[HIGHLIGHT=#7030a0]ตอบคุณ Thiti องค์พระแม่มารีอัมมันได้ ได้รับความกรุณาจากวัดพระศรีมหาอุมาเทวี ได้มาหลายปีละคับผม[/HIGHLIGHT]

ทำไมถึงได้อะครับ   ผมชอบจังเลยสวยครับ

พระแม่ลักษมีสวยงามมากเลยครับ    

ขอพระแม่เจ้าคุ้มครอง