Loader

ภาพแนวๆค่ะ

Started by poppuri, November 04, 2010, 13:13:30

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

พระพรหมค่ะ

พระอินทร์ค่ะ

พระแม่ลักษมีค่ะ

พระวิษณุค่ะ

พระขัณธกุมารค่ะ

พระศิวะค่ะ

พระแม่สุรัสวดีค่ะ

พระแม่อุมาค่ะ

พระคเณศค่ะ
โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย

น่ารักจังค่ะ  แต่พอดีไปเจอภาพอันนี้มาเหมือนกันค่ะ เห็นแล้ว ว้าวค่ะ

น่ารักอีกแบบค่ะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

รูปของคุณเทวาเหนือเกล้า แรงงงง มากมายครับ ทำกับพ่อได้ แงงๆ ><

ขอแจมนะครับ อิอิ

แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน

ชอบรูปแนวแบบนี้จังน่ารักดีใครมีช่วยโพสเยอะๆนะคะ
โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย

พระตรีมูรติค่ะ

มาอีกแล้วค่ะ อันนี้เป็นพระพิฆเณศ พระแม่ธรณี พระแม่คงคาค่ะ แล้วก็พญานาคค่ะ

ดูสวยงามแปลกตาดีครับ

สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

รับบ่ได๋ ซักการูป      (ทำไมถึงทำกับกับท่านได้  )

มัจฉานุ

โพไซดอน

พระลักษณ์

ซุส
อีโวโฮสติ้ง ถ้าคุณต้องการHostingคุณภาพ โปรดนึกถึงเราอีโวโฮสติ้ง