Loader

พระแม่ปั้นเอง

Started by Prachya Nitutorn, November 21, 2010, 21:42:31

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

November 21, 2010, 21:42:31 Last Edit: November 21, 2010, 21:45:38 by Prachya Nitutorn
ผมได้ปั้นพระแม่กาลีครับ ได้แรงบันดาลใจจากหนังเรื่องammanครับ แต่ก่อนก็ปั้นไปองค์นึงอะครับ แต่เชิญท่านไปลอยน้ำในวันนวราตรีวันสุดท้ายครับเลยปั้นใหม่ซะเลย

อันนี้องค์เดิม
[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม ศักติ ปารา ศักติ[/HIGHLIGHT]

November 21, 2010, 21:53:00 #1 Last Edit: November 21, 2010, 22:02:29 by Prachya Nitutorn
เดี๋ยวองค์ใหม่จะนำมาให้ชมนะครับ (อย่าว่ากันนะ)

ขอไปนอนก่อน
[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม ศักติ ปารา ศักติ[/HIGHLIGHT]

สวยดีครับ ว่าแต่ว่าใช้อะไรปั้นครับ

ขอบคุณนะคะที่นำมาให้ชม สวยแปลกตาดีค่ะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

ผมใช้วัสดุอุปกรณ์ที่หาได้ง่ายละครับ ผมใช้ดินเหนียวปั้นครับ นำกระดาษแข็งมาทำเป็นพระเนตรครับ และทาสีด้วยสีอคิลิค

องค์นี้องค์ปั้นใหม่ครับ

น่ารักดีคับ
[HIGHLIGHT=#ffffff]                      [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]                           น้อมบูชามหาเทพ มหาเทวี[/HIGHLIGHT]

สวยงามค่ะ อยากปั้นมั่งแต่ดินหมด(ปั้นพระแม่อะไรไม่รู้ ถือลูกธนูกันคันธนู)

คุณพี่kaaliammanครับ พระแม่ที่พี่ว่าใช้องค์นี้อะปะ

http://www.youtube.com/watch?v=5ATrkXkOvak&feature=channel

แต่ก็ขอบคุณมากมากนะครับที่มาคอมเม้นนนนนน

Quote from: Kaaliamman on November 24, 2010, 15:59:05
สวยงามค่ะ อยากปั้นมั่งแต่ดินหมด(ปั้นพระแม่อะไรไม่รู้ ถือลูกธนูกันคันธนู)

ดูจาก clip ที่ คุณPrachya Nitutorn ให้ดูนะครับ

Padai Veetu Amman
อีโวโฮสติ้ง ถ้าคุณต้องการHostingคุณภาพ โปรดนึกถึงเราอีโวโฮสติ้ง

Quote from: Kaaliamman on November 24, 2010, 15:59:05

ตามพระนามที่แท้จริงท่านคือพระแม่ไบยาตูครับ 

อยากได้หนังเรื่องพระแม่ พาได้วีตู แบบภาษาไทยนะคัยมีบ้างอ่าคัฟ

พลังแห่งมหาศรัธธา ^^

เดี๋ยวพี่ปั้นบ้างดีกว่า  เสร็จแล้วจะเอาให้ดูนะหนึ่ง^^

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

Quote from: coconung on December 09, 2010, 14:47:20
อยากได้หนังเรื่องพระแม่ พาได้วีตู แบบภาษาไทยนะคัยมีบ้างอ่าคัฟ

ไทยไม่มีเอาทมิฬไบก่อนนะครับ

http://www.youtube.com/v/7tBSJEoogew

สวยดีนะ  เราไม่กล้าปั้น  กลัวออกมาดูไม่ได้ 
ธรรมย่อมรักษาผู้ประพฤติธรรม