Loader

2 พระแม่ที่ยิ่งใหญ่

Started by poppuri, November 14, 2010, 21:53:05

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ขอให้พระแม่ทั้ง 2พระองค์คุ้มครองโลกให้มีความสุข
พระแม่คงคาและพระแม่ธรณีผู้ค้ำจุนโลก

โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย

สวยดีนะคะ เพิ่งจะเคยได้เห็นนี่ละค่ะ คุณน้องมิเชลล์ ขอบคุณนะคะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

โอ้โหปฏิมากรรมแบบนี้เพิ่งเคยเห็น

พอดีไปเดินเจอที่ท่าพระจันทร์ค่ะเลยแอบถามว่าเทวรูปอะไรแล้วก้อเลยแอบถ่ายมาค่ะ ร้านเขาเป็นแบบตั้งโต๊ะอ่ะค่ะ
โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย

เพิ่งเคยเห็นเหมือนกันครับ

อยากได้อะคับราคาแพงไหม
No [HIGHLIGHT=#ffffff]one [/HIGHLIGHT]is PERFECT

พึ่งเคยเห็น พระภูมิเทวีกับพระแม่คงคาเทวีอยู่ด้วยกัน

รู้สึกราคาประมาณ 1200 อ่ะค่ะตกใจเหมือนกันกับราคา แต่เค้าบอกว่าพิมพ์นี้มันหายากไม่ค่อยมีใครทำ และมิเชลล์ถ่ายมาตั้งแต่2ปีที่แล้ว แล้วอ่ะค่ะพอดีล้างไฟล์กล้องเลยเจอ แล้วพอไปดูอีกทีเค้าก็ย้ายร้านไปแล้วคิดแล้วเสียดาย

จริงด้วยถ้าไม่มีท่านเราคงแย่เนอะ

Om Maha Mata Durga Devi
ขอพระแม่เจ้าผู้ทรงมหิทธานุภาพ พระแม่เจ้าผู้ทรงมีชัยเหนือกาลเวลา ประทานพรให้ลูกและเพื่อนมนุษย์ทุกคนบนโลกนี้ด้วยเถิด