Loader

โต๊ะบูชาที่บ้าน ช่วยติชมหน่อยคร๊า

Started by yeney, November 27, 2010, 08:44:14

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

โต๊ะบูชาที่บ้านของหนู เป็นยังไงช่วยติชมและแนะนำด้วยคร่า

อยากแต่งองค์พระอรรธนารีศวรงานไทยอ่ะค่ะ จะสามารถแต่งยังไงอ่ะค่ะ คือต้องการจะทรงแค่มงกุฏ สร้อย แต่ไม่รู้ว่าจะแบ่งครึ่งมงกุฏกับสร้อยยังไง -*- ใครก็ได้ช่วยบอกหนูที แล้วผ้าแดงดิ้นทองที่พาหุรัดนี่มีที่ของพระอรรธนารีศวรไหมคะ ต้องการมาก

ส่วนพระศิวะกับพระอุมาหน้าตัก 3 นิ้วสามารถแต่งองค์ทรงมงกุฏ สร้อย ได้ไหมมีขนาดสำหรับ 3 นิ้วไหมคะ

http://www.youtube.com/v/rTgqIyCd1aI&playnext=1&list=PLC04C0508E6DE7658&index=2

แล้วบทสวดเป็นของพระอรรธนารีศวรหรือเปล่าคะ

รบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

ขอมาชมเทวรูปนะคะ ว่าสวยค่ะ แต่เรื่องแต่งองค์ไม่ถนัดจริงๆ ขออภัยด้วยค่ะ
คงต้องรอท่านผู้รู้ค่ะ แต่ที่ตรอกแขก กับ อินเดียเอ็มโพเรียมน่าจะมีอุปกรณ์แต่งท่านนะคะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

สำหรับองค์ อรรถนารีศวรงานไทยนี้แต่งยากนิดนึงครับ  มงกุฏซื้อแบบงานอินเดียใต้มาเลยครับ อันล่ะ 600-800สำหรับขนาดของคุณ แต่ไม่ได้แบ่งนะครับ ใส่ไปเลยไม่ต้องห่วง เพราะเคยเห็นรูปองค์พระศิวะงานอินเดียใต้ใส่มงกุฏครับ ส่วนผ้าอาจจะต้องซื้อสองสีมาออกแบบเองครับ ถ้ามีพื้นฐานในการแต่งพระนะครับ จะทำได้ง่ายมาก

ส่วนองค์สามนิ้ว ก็ซื้อเป็นชุดที่เขาตัดไว้แล้วครับ ราคาก็ประมาณ 300ครับ มงกุฏ100-150

(องค์พระลงมะขามเปียกแล้วขัดด้วยฝอยเหล็กจะสวยมากครับ )
วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

ดูตอนแรกตกใจนึกว่า ศิวะ-นาราย  เห็นชายส่าหรีค่อยเบาใจหน่อย เรื่องแต่งองค์ ไม่เป็นค่ะที่เทวรูปมีแต่ถวายสร้อย

ป.ลทำไม แม่ลักษมี แม่สุรัสวดี ถึงบูชาเทวรูปได้ตรงกันขนาดนี้ เหมือนเป๊ะเลย

คงจะพื้นที่น้อยเหมือนกันกระมังคะ 55555+

สวยมากมายครับ แสงไฟให้บรรยากาศมาก

แอบเหนโปสเตอร์ อิอิ

ไม่รู้วงไหน

สำหรับผม ดงบังชินกิครับ ตอนนี้เปน เจวายเจ แระ อิอิ
แม้นภูเขาจะสูงเสียดฟ้า ก็เตี้ยกว่าผืนหญ้าที่คลุมมัน