Loader

พระคเณศองค์แรกในชีวิตผมเลย

Started by ศรีเคารีปุตรายะ, November 27, 2010, 19:47:40

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

พอดีผมเห็นองค์ท่านแล้วอยากนำมาให้คนอื่นได้ชมบารมีท่านบ้าง เลยนำมาให้ดูกันคับ เป็นพระคเณศองค์แรกในชีวิตผมเลยคับ

บูชาตั้งกะผมอยู่ป.5 จนถึงบัดนี้ก็ประมาณ 8 ปีแล้วคับ

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति

ชื่นชมครับ  ผมเองเริ่มบูชามาจากแบบนี้เหมือนกัน  องค์เล็กๆคับ
ปัจจุบันเริ่มมีหลายขนาดมากขึ้นแล้วครับ  เริ่มบูชาตอนอายุไกล้เคียงผมเลยนะเนี่ย

ขอพระคเณศประทานพรครับ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

หนูก็เริ่มบูชามาจากพระศรีคเณศค่ะ เป็นเรซิ่นสีทอง ตอนนี้หล่นแตกไปแล้ว (อุตส่ารักษามาอย่างดี) ตอนนี้มาตั้งแต่ พ่อศิวะ แม่อุมา พระศักติ เพียบเลย

เหมือนมิเชลล์เลยค่ะองค์แรกในชีวิตก็พ่อท่านนี่แหละค่ะ
โอม เจ มาตา กี รักสุดหัวใจเลย พระแม่จะอยู่ในใจลูกเสมอ

ตราบใดที่ท้องฟ้ายังมีดวงจันทร์ ตราบนั้นนามพุ่มพวงจะไม่เลือนหาย

เริ่มต้นการบูชาเทพเจ้า ก้อมีแรงบันดาลจากองคืพระพิฆเนศนี่แหละค่ะ

^^
[HIGHLIGHT=#ffffff]พึงระลึกไว้เสมอว่า [/HIGHLIGHT]' ความบังเอิญ" มันไม่มีในโลก เพราะทุกอย่างล้วนถูกกำหนดแล้ว ด้วย "พรหมลิขิต" :
Credit ",,Cz Holic

ขนาดองค์แรกยังมิใช่เล็กๆ  มีศรัทะอันแรงกล้ามาก
"อัปสราวตาร"
ฝ่่ายว่านนทุกก็รำตาม, ด้วยความพิสมัยใหลหลง. ถึงท่านาคาม้วนหางวง, ชี้ตรงถูกเพลาทันใด