Loader

เอารูปโต๊ะพระที่บ้านมาฝากคร๊าบบบบบบ

Started by JTPKNC, February 24, 2010, 01:43:10

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

อืม ผมชอบโต๊ะที่วางบูชาพระกฤษณะมากเลยครับ จัดตกแต่งได้สวยงามมาก

พูดได้คำเดียวว่า ชอบมาก ๆ อยากให้มาจัดม่างจัง
         ...ความดีที่ท่านกระทำลงไป จะไม่มีการสูญเปล่า...

[HIGHLIGHT=#00b0f0]     เมื่อใดก็ตามที่มีผู้อธิษฐานจิตด้วยศรัทธาที่มั่นคงและแรงกล้า       [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#00b0f0]จิตนั้นจะไปถึงเรา  ไม่ว่ามนุษย์ผู้นั้นจะอธิษฐานถึงเราในรูปแห่งองค์เทพใด  [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#00b0f0]    เราก็จะปรากฎตัวในรูปขององค์เทพตามที่พวกเขาได้อธิษฐานถึง      [/HIGHLIGHT]

เห็นแล้วรู้สึกสบายตาจังเลยค่ะพร้อมทั้งอุดมไปด้วยพลังบารมีจริงๆ...เลื่อมใสค่ะ

เพิ่งได้เห็นกระทู้นี่นะเนี่ย  เสือพลาดได้ไงเนี่ย

เเหมเห็นรูปเจ้าของกระทู้  ดุ เเมนมากๆ
เเต่ใครจะคิดละคะ  ว่าเรียบร้อย  ปราณีตปานนั้น

เป้นระเบียบเรียบร้อย  เเละที่ชอบมากคือ 
พับกระดาษมาเป้นเเท่นวางอะคะ  ด้วยสีที่หวานเเหวว
เเละดูสะอาดตา  เเม้เเต่ที่ตั้งเทียน  ยังเงางามเลยคะ

ชื่นชมจากใจจริงเลยคะ  ทึ่งมาก  เเละที่ชอบเป็นพิเศษคือ  ทุกศาสนาอยู่ร่วมกันได้ เป็นเเนวคิดการบูชาที่มีเเนวคิดซ่อนอยู่  ชอบอ่ะ  บรรยายไม่ไหว  คงต้องขอหยุดเพียงเเค่นี้ก่อนนะคะ
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

Quote from: สิรวีย์ on February 25, 2010, 18:08:46

ดิดิฉันเข้าร่วมพิธีมิซซาอยู่บ่อยๆ แพยงแต่ไม่ได้ร่วมรับประทานแผ่นศีลกับเขาเลยเท่านั้น ไม่ได้อะไรมากนะคะ แต่ไม่อยากจะไปรบกวนคนที่เขาเข้าคิวด้วยศรัทธาตรงๆมากกว่าดิฉันเท่านั้นเอง

ขอเรียนให้ทราบว่า การรับแผ่นศีล หรือ ศีลมหาสนิทนั้น เป็นเรื่องเฉพาะของ"คริสตชนที่ได้รับศีลล้างบาป(แบบที่พระศาสนจักรคาทอลิกรับรอง) และเตรียมตัวมาอย่างดีแล้ว"เท่านั้นครับ
เพราะไม่ใช่ว่าคริสตชนทุกคนที่ได้รับศีลล้างบาปแล้ว จะรับได้อย่างถูกต้อง หากมีบาปติดตัว โดยเฉพาะบาปหนัก และยังไม่ได้รับศีลอภัยบาป ก้ไม่สามารถรับได้เช่นกัน ดังนั้น ผู้ที่ไม่ได้รับศีลล้างบาป หรือมีบาปติดตัว ก็รับแผ่นปังไม่ได้เช่นกันครับ เพราะจะถือว่าเป็นการทุราจาร(ดูหมิ่น)ศีลมหาสนิท ซึ่งถือว่า เป็นพระกายของพระคริสตเจ้า นักบุญเปาโลกล่าวว่า เมื่ือใดที่เรารับศีลมหาสนิท ก็เท่ากับว่าตัดสินลงโทษตัวเองไปแล้ว หมายถึง ถ้าเรารับด้วยความบริสุทธิ์ตามกำหนดของพระศาสนจักร ก็ย่อมส่งผลดีต่อเรา เป็นอาหารฝ่ายวิญญาณของเรา แต่ถ้าเราไม่ได้เตรียมตัวอย่างดี และรับศีลเข้าสู่ตน เท่ากับว่าตัดสินตนเองแล้วว่ามิได้ถวายพระเกียรติต่อพระกายของพระคริสตเจ้า

ดังนั้น ผู้ที่ไม่ได้รับศีลล้างบาป และมีความศรัทธาในพระคริสตเจ้า การไปร่วมพิธีมิสซา เป็นการเพียงพอแล้วครับ ไม่ต้องถึงกับรับศีลมหาสนิท

ขอชี้แจงให้ทราบตามนี้ครับ

บอลก็แค่พูดให้ฟังเพราะว่าบ้านบอลก็เยอะเหมือนกันและก็มีคนบอกว่ามีเยอะไม่ดีนะเพราะว่าอาจทำให้บ้านเดือดร้อน

คิดใหม่นะคับ
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

โห  ...  องค์นาราซิมฮา  ของคุณพี่เจ้าของกระทู้สวยจริงๆคะ  หายากเหมือนกัน  ขอองค์นาราซิมฮาคุ้มครองคุงพี่นะค่ะ .. อิอิ

เยอะจางเลยนะ บูชาไหว้หรอ แงๆๆๆ แค่บ้านเราม่ายกี่องค์ บูชา ปีๆ หนึ่ง หลายตังอะ งิ ไทย จีน แขก อ่วมแน่เลย แต่สวยมากขอบอกชม
Hare krishna Hare Ram

ดูเป็นละเบียบสวยงามสะอาดตาสะอาดใจมากเลยค่ะ ให้10 คะแนนเต็มเลยค่ะ
โอม เจมาตากาลี

Quote from: JTPKNC on February 24, 2010, 01:48:43

และปิดท้ายด้วยโต๊ะพระคริสต์ครับ

โอโห้  มีกางเขน รูปปั้นพระเยซู และแม่พระด้วยเหรอครับ  ..

ดีครับ ๆ อาแมนด้วยครับ พระเป็นเจ้าทรงรักมนุษย์ครับ จึงทรงส่งพระเยซูเจ้า พระบุตรของพระองค์มาไถ่บาปมวลมนุษย์

พระองค์มิได้ไถ่บาปให้กับคริสตชนเท่านั้นครับ พระองค์ทรงไถ่บาปให้มวลมนุษย์ทุกๆคนโดยไม่แบ่งแยก ชาติใด ภาษาใด หรือศาสนาใด

ขอเพียงเราเปิดใจต้อนรับพระองค์เข้ามาในชีวิต เราก็จะเปี่ยมไปด้วยพระพรของพระองค์ในโลกนี้  และสันติสุขนิรันดรในโลกหน้าครับ ..
ข้าแต่พระเป็นเจ้า พระองค์ทรงเป็นพระเจ้าผู้เที่ยงแท้ หากปราศจากพระองค์แล้ว ข้าพเจ้าก็ไร้ค่า ..

เทวรูป นรสิงห์อวตาร ท่านได้แต่ใดมา ใครทราบช่วยรบกวนบอกด้วยนะคะ

รูปนี้หนูพิมพ์ให้น้องสาวหนูค่ะแต่ไม่เอาเขาเลยแปะไว้บนหัวเตียง

หิ้งหนูมีนิดเดียวเองค่ะหิ้งติดผนังใหญ่ตัวนึง อยู่นอกห้องร้อนก็ร้อนสวดมนต์ก็ไม่ได้ ยุงกัด เคยย้ายเข้ามาในห้องพ่อหนูโยนรูปพระแม่โครมเข้าถังขยะเลย ด่าพระแม่เสียๆหายๆอีก ก็ต้องอยู่ตรงนั้นไปก่อน ตอนนี้เทวรูปจะล้นหิ้งอยู่แล้วหัวเตียงก็มี

ปล.เมื่อ2ปีก่อนพระแม่องค์แรกของหนูก็โดนแม่ทุ่มลงพื้นแตกหมดเลยเสียดายตั้ง350เก็บตังซื้อเอง

ดิฉันว่ามันเหมือนการที่นำกล่องกระดาษมาเรียงกันเหมือนกับเด็กกำลังฝึกสร้างบ้านเลยคะ ย้อนไปก็เหมือนกับคุณที่กำลังเพิ่งเริ่มรู้จักท่านคะ