Loader

รูปพระคเณศ วาดเองคับผม

Started by ศรีเคารีปุตรายะ, January 09, 2011, 13:47:44

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ผมเพิ่งลองวาดแรเงาดูอ่ะคับ

ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ แต่อยากให้พี่ๆได้ติชมกัน เลยเอามาลงไว้คับผม 

ไงช่วยติชมทีคับ ไว้จะเอามาลงให้ดูกันอีกคับผม

โอม ศรี เคารีปุตรายะ นะมะ

ขอบุตรแห่งพระเคารีจงเจริญ

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति

[HIGHLIGHT=#ffff00]สวยงามและน่ารักมากเลยครับ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]โอม ศักติ ปารา ศักติ[/HIGHLIGHT]

ขอบคุณมากๆเลยคับ ที่ติชม

ขอพระพรของพระคเณศ เทพแห่งวิทยา และผู้ขจัดอุปสรรค

จงดลบันดาลให้พี่ๆน้องๆชาว HM ทุกท่านมีความสุขถ้วนหน้ากันนะคับ

โอม ศรีเคารีปุตรายะ นะมะ

สวยงามมากคับ
ลายเส้มคมดี ลงเงาสวยมากคับ
เรียนมาทางนี้รึป่าวคับเนี่ย
ขนาดผมเรียน สายนี้ ผมยังไม่ได้ เท่านี้เลย

เปล่าคับ ผมไม่ได้เรียนสายนี้หรอกคับ

ผมเรียนสายคอมพิวเตอร์คับ

แต่มีงานอดิเรกก็คือ วาดภาพนี่แหละคับ

ส่วนตัวผมชอบวาดรูปเทพเจ้าต่างๆอยู่แล้ว

แต่ไม่ค่อยได้วาดแบบแรเงาเท่าไหร่

พอดีเกิดเห็นเทวรูปพระคเณศที่หิ้งบูชาที่บ้าน

เลยเกิดอารมณ์ศิลป์ ไม่รู้ว่าท่านดลใจหรือป่าว

เลยออกมาเป็นรูปนี้แหละคับ

ขอบคุณทุกคนนะคับที่ติชม

สงสัยองค์พ่อ คงจะจับมือ เจ้าของกระทู้วาดล่ะมั้งคับนี้ถึงได้สวยขนาดนี้

ผมก็มีวาดอยู่เหมื่อนกันครับ  แต่เอาไปหัยใครดู
มีแต่คนบอกว่า ทำไมองค์พ่อหน้าดุจัง เลยมาวาดใหม่ ก็ยังดุอยู่
ผมเลยไม่กล้าวาดต่อเลย อยากเอาลงให้ดูเหมื่อนกันอ่ะคับ ไม่เอาดีกว่า ^^

อยากเอามาลงมั่งง่า แต่เอารูปลงคอมมะเป็น ฮือๆๆ 

วาดพระมูรูกันตามความฝันไว้ อยากเอามาลง

คับผม

ก็ลองเอามาลงดูก็ได้นะคับ

พี่ก็ถ่ายรูปจากมือถือ หรือจากกล้อง

แล้วก็ต่อสายเข้ากับคอมดึงไฟล์ลงคมอีกทีก็เอามาลงได้แล้วคับ

ผมเองก็อยากเห็นรูปของพี่ๆเหมือนกันนะคับ

ไม่ต้องอายหรอกคับ

พระเป็นเจ้าท่านอยากให้เราวาดรุปท่าน

ถึงจะดูดุ ไม่สวย แต่ก็ทำด้วยความศรัทธา

แค่นี้ก็สวยแล้วคับ (สวยจากข้างในไงคับ)

อิอิ

ขอให้พระคเณศเทพแห่งศิลปะวิทยาการทั้งปวง จงเจริญ

น่ารักมากค่ะ ทั้งภาพเเละคนวาด ชื่นชมในความตั้งใจ 
เเละความพยายามนะคะ
ยิ่งได้รู้ว่าเจ้าของกระทู้ไม่ได้เรียนมาด้วย ยิ่งทำให้รู้สึกชื่นชม
กับลายเส้นที่บรรจง  เเละดูเเล้วบริสุทธิ์  เห็นเเล้วชื่นใจจัง
ยิ่งเป็นภาพที่เเบ่งซ้ายขวา  หน้าตรงยิ่งยากมากเลย
โดยเฉพาะมงกุฏ  ที่คุณเจ้าของกระทู้ไม่ใช้เส้นเเบ่งซ้ายขวา
เเต่กลับทำได้ดี  เสือว่าส่วนนี้เป็นอะไรที่ยากมาก
บ่งบอกถึงความตั้งใจได้เป็นอย่างดี  เเละเป็นตัวอย่างที่ดี
เเม้คุณเจ้าของกระทู้  จะไม่ได้เรียนศิลปะมา 
เเต่คุณเเละคนอื่นๆก็มีสิทธิได้ที่จะรู้สึก  ที่จะคิดถึง
ระลึกถึงเทวะพระองค์นั้น  เเละเมื่อเต็มเปี่ยมเเล้ว
นำจิตที่คิดถึงมาวาดให้มีตัวตน  เเละภาพของท่านจะเป็น
ตัวเเทนของความรัก  ที่เป็นประจักษ์พยานว่า  ณ  เวลานึง
คุณเคยมั่นคง  กับความศรัทธา 

เป็นกำลังใจให้เจ้าของภาพวาดนะคะ 

เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

ขอบคุณกับทุกๆคำติชม และกำลังใจที่พี่ๆน้องๆทุกๆคนได้ให้ผมนะคับ

ผมจะรังสรรค์ผลงานออกมาให้ได้เห็นกันอีกแน่นอน

แต่จะเป็นอะไรนั้นก็ติดตามกันต่อไปนะคับ

ขอบคุณมากๆคับ

Quote from: rama19920 on January 13, 2011, 22:00:36
ขอบคุณกับทุกๆคำติชม และกำลังใจที่พี่ๆน้องๆทุกๆคนได้ให้ผมนะคับ

ผมจะรังสรรค์ผลงานออกมาให้ได้เห็นกันอีกแน่นอน

แต่จะเป็นอะไรนั้นก็ติดตามกันต่อไปนะคับ

ขอบคุณมากๆคับ

เป็นกำลังใจให้คะ 

ขอชื่นชมนะคะ  เเละอยากให้คุณเจ้าของกระทู้
เป็นต้นเเบบตัวอย่างที่ดี  เพราะคนที่ไม่ได้เรียนทางนี้มัก
จะบอกว่าวาดไม่สวย  ฉันทำไม่ได้
เเต่เสือเชื่อนะคะว่าคุณทำได้ 
เพราะพลังของความรักเเละความศรัทธาความมุ่งมั่น
จะทำให้คุณทำเรื่องที่ยาก หรือไม่ถนัด  ให้ผ่านไปได้

นึกถึงอะไรที่เรียกว่ากำลังใจจากบุคคลที่รัก
นั่นล่ะคะ  คือพลังที่ยิ่งใหญ่  ทำให้เราทำสิ่งที่คิดว่าทำไม่ได้ 
หรือทำได้ไม่ดี  ให้ดี  เลิศได้  ผ่านไปได้ 

มีอะไรให้เเนะนำ  ก็บอกนะคะ  ยินดีรับใช้คะ
เเละจะคอยติดตามชมผลงานของคุณนะคะ

เเละเชื่อว่า  ยิ่งมีคนอย่างคุณมากเท่าไร 
คิดว่าใครที่เเวะมาชมผลงานของคุณ  อาจรู้สึก
คันไม้ คันมือ  อยากเขียน  อยากวาด อยากเเสดงออกอีกเยอะเลย
เพราะยังมีอีกหลายคนที่ไม่ได้เรียนทางศิลปะ 
ฉะนั้นเเล้ว  ภาพจึงไม่ใช่เเค่ผลงานเเห่งศรัทธา
เเต่ยังเป็น  เชื้อไฟอย่างดี  ที่ทำให้หลายๆคนเห็นเเล้ว
อยากทำเหมือนคุณบ้าง  นี่ละคะ  ตัวอย่างที่ดีที่น่าชื่นชม

ขอวอนเพื่อนสมาชิกที่รัก  เเละเคารพนะคะ 
เเวะมาดู  อย่าผ่านเลยไปให้กำลังใจ  ชื่นชมคุณเจ้าของกระทู้
เพราะจะเป็นกำลังใจที่ดีให้กับคนที่กำลังสร้างสรรค์ผลงานคะ
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

งานของพี่ล้ำหน้าหนูเรื่องแรงเงา และลายละเอียดเล็กน้อยบางส่วน นอกนั้นงานใกล้เคียงหนูมากเลย   ถ้าหนูเอารูปมาลงเป็น ก็จะเอามาให้ดู แต่นี่ทำไม่เป็นค่ะ

ขอบคุณมากคับสำหรับกำลังใจที่ให้ผม

ขอบคุณพี่เสือที่ให้คำแนะนำ และกำลังใจดีๆแก่ผม

ผมจะสรรค์สร้างผลงานออกมาให้ได้ชมกันอีกคับ

ใครอยากจะเอาภาพที่ตัวเองวาดมาแสดงพระบารมีของพระองค์ท่านก็เชิญได้นะคับ

ยินดีมากคับผม จะได้มาแลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน

ผมเองก็อยากเห็นรูปของทุกๆคนที่บรรจงสร้างผลงานรูปองค์ท่านในรูปแบบต่างๆตามฝีมือของแต่ละคนเหมือนกัน

ใครมีฝีมืออะไรอย่าซ่อนไว้นะคับ มาแสดงให้เห็นกันได้ที่นี่คับ 

พระบารมีของพระองค์ท่านทุกๆพระองค์ที่ทุกคนได้สร้างท่านขึ้นบนกระดาษ

จะได้แผ่ขยายออกไปไพศาลทั่วทั้งสกลจักรวาล คุ้มครองเราทุกคนตลอดไป

"พระผู้เป็นเจ้าทรงสร้างมนุษย์ขึ้นมา มนุษย์ก็สามารถสร้างพระผู้เป็นเจ้าขึ้นมาได้เช่นกัน"

โอม ศรีเคารีปุตรายะ กี เจโฮ (บุตรแห่งพระเคารีจงเจริญ)