Loader

GOD

Started by pattrick, March 18, 2011, 16:39:41

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

[HIGHLIGHT=#548dd4]โอม นมหะ ศิวายะ[/HIGHLIGHT]
  Pattrick 

รูปแร สวยมากกกก ครึ่งซ้ายเป็นพระศิวะ ครึ่งขวานี่เป็นพระแม่อุมาหรือป่าวคะ ทำไมเห็นมีดอกบัว ด้วย งง อยากทราบชื่อค่ะ

รูปสวย ๆ ทั้งนั้นเลยจ้า
Om Maha Mata Durga Devi
ขอพระแม่เจ้าผู้ทรงมหิทธานุภาพ พระแม่เจ้าผู้ทรงมีชัยเหนือกาลเวลา ประทานพรให้ลูกและเพื่อนมนุษย์ทุกคนบนโลกนี้ด้วยเถิด

Quote from: yeney on March 18, 2011, 21:19:21
รูปแร สวยมากกกก ครึ่งซ้ายเป็นพระศิวะ ครึ่งขวานี่เป็นพระแม่อุมาหรือป่าวคะ ทำไมเห็นมีดอกบัว ด้วย งง อยากทราบชื่อค่ะ

อ่อ นั่นพระอรรถนารีศวรคับ เป็นครึ่งพระศิวะ ครึ่งพระอุมาเทวีคับผม

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति

งดงามมากๆครับ สวยจริงๆ