Loader

อยากได้รูปพระทุรคาประทับบนสิงห์ประมาณนี้ครับ ใครพอมีบ้างครับ

Started by princess_kinne, February 24, 2011, 16:44:41

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ครานั้นทรงเครื่องแล้ว            พระศรี
เสด็จไปเฝ้าวิษ                ณุไท้
บังคมพระจักรี                  กายยอม
วิษณุรับกอดไว้                กับทรวง

vitshiva@hotmail.com

ชาว HM สงขลา

โอม ศิวายะ ปรเมศ สวดา ยะศิวะกาลตะวะยะนะมะ โอม บวะ วายะ บุนะศัง บะวา ยะศิวะกาลตะวะ ยะนะมะ โอม
โอม ศาลติ ศาลติ ศาลติ ศาลติฮี

ขอบคุณมากๆครับ

ครานั้นทรงเครื่องแล้ว            พระศรี
เสด็จไปเฝ้าวิษ                ณุไท้
บังคมพระจักรี                  กายยอม
วิษณุรับกอดไว้                กับทรวง

พอได้ไหมครับ

ไงลองหาใน  www.
picasaweb.google.com 
แล้วพิมพ์คำว่า  DURGA  ก็จะเจอเยอะเลยครับ
เว็ปนี้ภาพใหญ่ๆครับมีมากมายเลย

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

ขอบพระคุณมากๆเลยน่ะครับ ที่ช่วยหาภาพสวยมาโพสไว้