Loader

พระแม่อะไรคะ(เอาตามเทวปกรณ์ไม่เอาการคาดเดานะคะ)

Started by พรศักติบารมี, May 03, 2011, 14:30:16

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

นี่คะ
วิธีกำจัดม้าพยศของข้าคือครั้งแรกเอาแส้หวดมันหากมันยังไม่หมดพยศข้าก็จะเอาท่อนเหล็กทุบที่หัวมันและ   หากมันยังไม่ยอมจำนนข้าก็จักฆ่ามันเสียจะได้ไม่เปลืองหญ้าและน้ำ                  

คล้ายกับพระแม่ปาราวตีครับ อีกปางนึงก็ดูคล้ายกับอุมาลักษมี จังเลย

ถ้าเปลี่ยนจากกริช เป็นคทา ก็น่าจะเป็นพระแม่นารายณีคับ

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति

เทวปกรณ์ประหลาดมากครับ งงมากบอกไม่ถูก
โอม มหากาลา ไภราวะ นะมะฮา
ขอนอบน้อมแต่องค์พระมหาไภราวะ ผู้ทรงเป็นที่รักษาความยุติธรรม และ ทรงเป็นนายแห่งความตายและการสงคราม  ขอพระองค์ทรงปกปักรักษาและอวยพรแด่ ข้าพเจ้า บิดามารดาของข้าพเจ้า ครูอาจารย์ของข้าพเจ้า คนรักของข้าพเจ้า และสหายของข้าพเจ้า ให้มีความสุขความเจริญด้วเทอญ

จงระวังความคิดให้ดี เพราะความคิดนี่ละ ทำให้เกิดชาติภพมากมายนับไม่ถ้วน

จะดูให้สะหน่อย พอดีเค้ามา ไม่เห็นรูป เลยไม่รู้ว่าอะไร

ไม่เห้นรูปขึ้นเลยค่ะช่วยดูให้หน่อยน่ะค่ะอยากเห็นจังเลย