Loader

นำรูปหิ้งที่จัดใหม่มาให้ชมค่ะ ^_^

Started by bayeersmile, February 03, 2012, 01:34:57

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สวัสดีค่ะ ชื่อไก่นะคะ^___^  วันนี้นำรูปหิ้งที่เพิ่งจัดเสร็จไปมาให้ชมกันค่ะ รูปพระแม่นำมาใส่กรอบและเทวรูปไปเช่าที่ซอยข้างอินเดียเอ็มโพเรียมค่ะ
รู้สึกว่าจะเป็นเนื้อเรซิ่น(ไม่แน่ใจ) ฐานหิ้งนำกระดาษโปสเตอร์อ่อนสีแดงมาปูค่ะพยามยามเต็มที่ให้งานออกมาเนี๊ยบที่สุดแต่กระดาษก็ปูดออกมาอยู่ดี555++  ไว้มีกำลังทรัพย์มากขึ้นเดี๋ยวค่อยๆตกแต่งไปเรื่อยๆตอนนี้งบน้อยค่ะ ^^   

ในรูปถวายของไปแล้วสองวันค่ะ วันแรกมีแอ๊บเปิ้ล นม น้ำแดง,  วันที่สองมะพร้าว  ขนมโมทกะ(ไม่แน่ใจเรียกถูกมั้ย) นม น้ำแดง
ช่วงแรกจุดกำยานแต่ห้องเล็กอยู่คอนโดตอนหลังเลยเปลี่ยนเป็นจุดเตาอโรม่าแทนค่ะ

Thanks: เกมส์ทําอาหารเกมส์ต่อสู้เกมส์ปลูกผักเกมส์มันๆของขวัญ

Thanks: เกมส์ทําอาหารเกมส์ต่อสู้เกมส์ปลูกผักเกมส์มันๆของขวัญ

แนะนำติชมกันได้นะคะ ^_^
สุขใจ...ใจเป็นสุข

โอม ศานติ ศานติ ศานติ

ภาพเล็กไปหน่อยครับ

แต่สะอาดสวยงามดีครับ ถามซักหน่อยว่ามีเทวรูปหรือภาพของพระเคณศบนหิ้งด้วยรึเปล่าครับ ถ้าไม่มีหาองค์เล็กๆ วางซักหน่อย ถือพระองค์เป็นปฐมบูชาครับ

ปล. มะพร้าวตั้งถวายสูงไปหน่อยครับ

งดงามมากคับผม

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति

^
^
^
^
ขอบคุณค่ะ ^_^

พี่กาลิทัส :  ถ้าใช้เป็นรูปพระพิฆเนศแทน ไม่ได้ใช้เป็นเทวรูปได้หรือเปล่าคะ  เมื่อกี๊ไปค้นเจอภาพมาใบนึงเมื่อตอนไปไหว้ท่านที่เทศกาลhindu pusum อินเดียเอ็มโพเรี่ยมอ่ะค่ะ ตอนนี้นำมาบูชาไว้บนหิ้งแล้ว ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ ^___^
สุขใจ...ใจเป็นสุข

โอม ศานติ ศานติ ศานติ