Loader

ขออนุญาตอัพรูป เทวรูปที่บ้านครับ

Started by cybernews, December 10, 2011, 22:13:17

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สวยดีนะคะแต่รู้สึกคุ้นๆเหมือนเคยเห็นในเฟสบุ้คของ พระแม่ศรีมหาอุมาเทวี
คุณเคยไปโพสไว้รึป่าวคะ[ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัย]
แล้วพระพิฆเนศที่มีหลายมือเขาเรียกว่าปางอะไรหรือคะ

Quote from: Darin on December 13, 2011, 15:22:26
สวยดีนะคะแต่รู้สึกคุ้นๆเหมือนเคยเห็นในเฟสบุ้คของ พระแม่ศรีมหาอุมาเทวี
คุณเคยไปโพสไว้รึป่าวคะ[ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัย]
แล้วพระพิฆเนศที่มีหลายมือเขาเรียกว่าปางอะไรหรือคะ

เคยโพสรูปในเพจพระแม่ศรีมหาอุมาเทวีครับ

พระพิฆเนศปางนี้เรียกว่า มหาวีระ คเณศ เป็นปาง 16 กรครับ

งดงามมากค่ะ
สุขใจ...ใจเป็นสุข

โอม ศานติ ศานติ ศานติ

พระคเณศงดงามมากเลยคับ สูงประมาณกี่นิ้วหรอคับ

Jai Maa Adhi Shakti
                     जय माँ आधी शक्ति

Quote from: ศรีเคารีปุตรายะ on February 03, 2012, 20:12:57
พระคเณศงดงามมากเลยคับ สูงประมาณกี่นิ้วหรอคับ

สูง 24 นิ้วครับ

สวยมากมายพระศิวะ พระเเม่ พระพิฆเนศวร สวยมาก อยากได้ ไม่ทราบว่าเช่ามาบูชาจากไหนคับ  ราคาเท่าไหร่

Thanks: เกมส์ทําอาหารเกมส์ต่อสู้เกมส์ปลูกผักเกมส์มันๆของขวัญ

Quote from: mahatep99 on February 16, 2012, 15:07:19
สวยมากมายพระศิวะ พระเเม่ พระพิฆเนศวร สวยมาก อยากได้ ไม่ทราบว่าเช่ามาบูชาจากไหนคับ  ราคาเท่าไหร่

Thanks: เกมส์ทําอาหารเกมส์ต่อสู้เกมส์ปลูกผักเกมส์มันๆของขวัญ

บูชามาจากถนนปั้นและพาหุรัดครับ ส่วนราคานั้นลองไปเดินดูเองดีกว่าครับ ^^

ขนาดพระศิวะ สูง 27 นิ้ว พระพิฆเนศและพระแม่ 24 นิ้ว