Loader

ภาพพระคเณศที่จะทำการสวดมนต์ข้ามปีวันพรุ่งนี้ครับ

Started by kamkuy, December 30, 2011, 20:55:46

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ภาพพระคเณศปางประทานพรและมหาเอกทันตะคณปติครับ จะทำการสวดมนต์ข้ามปีในวันพรุ่งนี้ครับ

Thanks: เกมส์ทําอาหารเกมส์ต่อสู้เกมส์ปลูกผักเกมส์มันๆของขวัญ

ในวันพุธ เกิดเรื่องอะไรขึ้นไม่ทราบ วันนั้นโชคดีทั้งวันเลยครับ แต่เกิดเรื่องประหลาดๆคือ เห็นพระพิฆเนศบ่อยขึ้น คือไปห้างสรรพสินค้าเพื่อจะซื้อของ ก็เห็นองค์ท่านประดับอยู่ พอกลับมาบ้าน ก็เห็นข่าวพระคเณศ ไม่ทราบเหมือนกันว่าเป็นวันอะไร หรือท่านต้องการอะไรหรือไม่ ผมพร้อมที่จะทำตามความปราถนาของท่านครับ กำหนดจิตถามท่านด้วยว่าท่านมีประสงค์อะไรให้ผมหรือเปล่า และก็ขอให้ทุกๆท่านประสบผลสำเร็จในวันปีใหม่นะครับ

ขอพระคเณศโปรดคุ้มครอง โอม ศรี คเณศายะ นะมะฮา
โอม ไจย กาเนชา ไจกาเนชา ไจกาเนชา

ดิฉันว่าท่านคงอยากให้ผู้ศรัทธาอย่างคุณ ได้เทวรูปท่านไปบูชาน่ะค่ะ ยังไงก็ขอให้บูชาด้วยศรัทธาที่ควบคู่กับปัญญานะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

Quote from: Maneejan on December 31, 2011, 03:26:30
ดิฉันว่าท่านคงอยากให้ผู้ศรัทธาอย่างคุณ ได้เทวรูปท่านไปบูชาน่ะค่ะ ยังไงก็ขอให้บูชาด้วยศรัทธาที่ควบคู่กับปัญญานะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ตอนนี้กำลังหาเทวรูปสูงๆอยู่ครับ ตอนนี้มีหนึ่งองค์ที่เบิกเนตรแล้ว แต่กำลังหาองค์ใหญ่ๆอยู่ครับ
โอม ไจย กาเนชา ไจกาเนชา ไจกาเนชา

อีกอย่าง ที่เห็นบ่อยที่สุดในวันนั้นคือ ปางในภาพนี้ครับ

Thanks: เกมส์ทําอาหารเกมส์ต่อสู้เกมส์ปลูกผักเกมส์มันๆของขวัญ

เห็นบ่อยมากเลย ในทีวีก็ปางนี้ ที่ไหนก็ปางนี้