Loader

เอาเศียรพระเเม่กาลีมาให้ชมคับ

Started by mahatep99, May 20, 2012, 11:59:12

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

คือไปสั่งทำเศียรพระเเม่กาลีมาคับ ตามแบบคือเอารูปไปให้ช่างเขาทำ เเต่ในรูปเเม่ออกสีม่วงๆๆ เราลืมกำกับไปให้เป็นสีดำ

เเต่พอทำออกมาเสร็จก็สวยไปอีกแบบ รูปที่เอาไปให้ช่างดูจะเป็ฯพระเเม่กาลีเเบบอินเดียใต้มีเขี้ยว กายจะออกสีม่วงๆคับ

วันนี้เลยเอารูปมาลงเพื่อให้รับชมกัน..เข้มขลังพลังเเม่..อิอิ

อีกภาพคับ

เอามาฝากพี่น้องชาวHMกันคับ...

สวยงามมากเลยคับพี่ ทำที่ใหนคับนี้ ขอบคุณคับที่นำมาให้ชมคับ

สั่งทำจากช่างกรมศิลป์คับ..

คับพี่ พระแม่ดูสง่าน่าเกรงข้ามมากคับ. ขอบคุณคับที่ตอบผมคับ

พอจะบอกราคาได้ไหมครับอยากได้มาบูชาม่าง