Loader

ภาพพิธีบูชาพระกฤษณะ เนื่องในวันกฤษณะจันมาศตะมี ที่บ้่านครับ

Started by JTPKNC, August 17, 2009, 11:36:54

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สวัสดีเพื่อนสมาชิกบอร์ดและท่านที่แวะมาเยี่มเยียนทุกท่าน

ผมนาย JTPKNC อีกแล้วครับท่าน เมื่อวันที่ 13 สิงหาคมที่ผ่านมาเป็นวันกฤษณะจันมาศตะมิหรือวันประสูติของพระกฤษณะ ในวันดังกล่าวผมพลาดการเข้าร่วมพิธีที่วัดเทพมณเฑียร ซึ่งคุณอักษรได้กรุณานำภาพบรรยากาศมาลงไว้ให้เราได้ดูเป็นบุญตากันแล้ว ส่วนผมได้ไปร่วมพิธีกับกลุ่มสมาคมนานาชาติคริชนะเพื่อจิตสำนึก (ISKCON - International Society for Krishna Conciousness) ที่จัดขึ้นแถวสี่แยกบ้านแขกและจัดขึ้นอย่างเรียบง่าย แต่น่าเสียดายที่ผมไม่ได้เอากล้องไปถ่ายภา่พมาให้ได้ชมกัน ส่วนพิธีบูชาที่บ้านที่ผมเอารูปมาฝากนี้ ผมเพิ่งได้มีโอกาสทำพิธีเมื่อคืนวันอาทิตย์ที่ผ่านมานี่เอง ซึ่งในโอกาสนี้ ซึ่งผมได้ถือโอกาสวันสำคัญนี้ทำพิธีอัญเชิญและบูชาพระกฤษณะไปพร้อมๆกันเลย การประกอบพิธีในครั้งนี้ผมประกอบพิธีตามแบบของ ISKCON ซึ่งมีขั้นตอนที่ไม่ซับซ้อนมากนัก รูภาพอาจจะเยอะไปซักหน่อยนะครับ หากโหลดช้าต้องขออภัยทุกท่านด้วยครับ ขอบพระกฤษณะเจ้าโปรดประทานพรแด่ทุกท่าน

ฮะเร กฤษณะ ฮะเร กฤษณะ กฤษณะ กฤษณะ ฮะเร ฮะเร
ฮะเร รามะ ฮะเร รามะ รามะ รามะ ฮะเร ฮะเร

<o:p></o:p>

งดงามมากครับ

ขอขอบคุณที่นำมาให้ได้ร่วมชื่นชมกัน

ชอบการจัดที่บูชาจัง  แสงสวยมากๆ ดูแล้วขลังดีครับ
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

เห็นผู้ที่มีความศรัทธาต่อพระเป็นเจ้าแล้วรู้สึกปลื้มใจ  จัดแท่นบูชาได้สวยและน่ารักมากๆครับ ชื่นชมๆ

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

งดงามมากๆเลยค่ะ ซุ้มบูชาก้อสวยมากๆ อยากก๊อปไอเดียร์ ทำแบบนี้บ้างจัง ขอพระองค์ทรงประทานพรแด่ผู้ที่ศรัทธาในพระองค์นะคร้า^_^
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

งดงามมาก  สถานที่เหมาะดีมากกกกกกกกกกกก  อยากมีบ้านจะได้จัดแท่นบูชาสวยๆ บ้าง  ตอนนี้อยู่ห้องพัก แคบ  ไม่เหมาะสม  พยายามทำให้ดีที่สุด

จัดที่บูชาได้สวยมากเลยคับ ดูเรียบๆง่ายๆ แต่สวย ขลัง สะอาดดีจังเลยคับ

หิ้งบูชาสวยงามสุดๆ
เทวรูปก็น่ารัก สวยดีค่ะ
ขอบคุณมากๆค่ะ

สุดยอดเลยค่ะ  คิดได้ไง  นับถือจริงๆ  สวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก...
[HIGHLIGHT=#ffff00]ผู้ที่ได้ชื่อว่าบุตรแห่งเทวะ  ย่อมมีหัวใจของเทวะ    [/HIGHLIGHT]

ขอบคุณค่ะ ที่นำภาพมาแบ่งปันกันชม

จัดซุ้มได้สวยงามมากค่ะ

องค์ท่านก็งดงามมากค่ะ

อลังการงานสร้าง 
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

สุดๆเลยครับ
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ