Loader

ภาพบรรยากาศงานนวราตรีและงานแห่ประจำปี ๒๕๕๒ (๒๗-๒๘ ก.ย.) วัดแขก สีลม ตอนที่ ๒

Started by อักษรชนนี, October 02, 2009, 10:31:13

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เหนื่อยมั้ยค่ะ เป็นกำลังใจให้เสมอ
และกราบขอบพระคุณสำหรับสิ่งดีๆ
ที่นำมาให้ชมกันค่ะ

งานนี้ผมก็ไปมาครับ งาม มากกกกกโดยเฉพาะราชรสของพระแม่งามมากกกกกกเลยครับ

สุดยอดดด
ทั้งสองกระทู้นี้ทำให้มองเห็นภาพโดยรวมของวันนวราตรีตั้งแต่ต้นจนจบพิธีเลยค่ะ
ต้องขอบคุณ คุณอักษร ที่ได้นำภาพบรรยากาศมาให้ชมในครั้งนี้
ไม่เพียงแต่ นำรูปมาโพส แต่ยังมีข้อความบรรยายให้เข้าใจพิธีกรรมต่างๆ ได้มากขึ้นด้วยค่ะ

มือไม่พาย.. เอาเท้าราน้ำ

บอกไว้ตั้งนานแล้วครับว่ารับรองงานนี้มีเซอไพรส์แน่นอนครับ สำหรับเพื่อนผ้องชาว Hindumeeting

ที่คิดไว้อย่าที่เคยเอื้อนเอ่ย แต่เราเอาจริง สมาชิกเว็บ Hindumeeting ท่านใดที่ตั้งโต๊ะบูชาพระแม่เนื่องในวันวิชัยทัสมิ

แล้วติดป้าย HM ((พร้อมหลักฐานภาพถ่าย)) ผมมีของเล็กๆ น้อยๆ มอบให้แน่นอนครับ แฮ่ๆๆๆ

ปีหน้ามีสำหรับคนไม่ได้ตั้งโต๊ะบ้างสิพี่
แหะๆๆ ก้อนุ่ไม่มีโต๊ะให้ตั้งง่ะ
มือไม่พาย.. เอาเท้าราน้ำ

มาเป็นกำลังใจให้แล้วนะคร้า ภาพสุดยอดมักมากค่ะ ^_^
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

ปรบมือให้ 3 ครั้ง ดูภาพแล้ว รู้สึกเลยค่ะว่า ง่วง...นอนจะเช้าอยู่แล้วพิธิยังไม่เสร็จ
คุณอักษรฯ ง่วงป่าว อ่ะ นั่น

ดีใจ ประทับใจ อย่างบอกไม่ถูกครับ

เมื่อวานได้มีโอกาสเดินทางเข้ากรุงเทพ เพราะมีผู้อุปการะคุณใจดี

บูชาพระขันทกุมารมาให้ครับ เลยจัดการเอาไปทำพิธีมาครับ แล้วก็เลยไปวัดแขกสีลม

ไปกราบทุกๆ พระองค์ที่ทรงเปิดพระบารมีให้กับพวกเราชาว HinduMeeting ครับ

เล่นเอาน้ำตาซึมเหมือนกันครับงานนี้

แต่ภาพดีๆ เหล่านี้จะเกิดขึ้นไม่ได้ถ้าขาดน้องอักษรชนนีครับ

ขอบคุณจากใจของนายกาลิทัสครับ

สาธุ สวยงามเกินบรรยายจริงๆค่ะ ขอบคุณคุณอักษรชนนีค่ะ ที่กรุณาได้นำมาให้ชมกัน ขนลุก และ ตึ้นตันทุกครั้งที่ได้ชม

ขอบคุณมากนะคะ สำหรับภาพทั้งหมด
ได้มีโอกาสไปตั้งโต๊ะบูชาพระแม่ กับเพื่อนๆ
ท่านเปี่ยมด้วยเมตตาจริงๆคะ

ขอบคุณนะคะ แม้จะผ่านงานไปแล้วแต่เมื่อได้ย้อนกลับมาชมภาพ ขนลุกค่ะ บอกตามตรงและยิ่งศรัทธามากขึ้นทวีคูณ ชมไปน้ำตาซึมไป แม้จะได้ไปร่วมงาน แต่ไม่มีโอกาสได้ภาพแม้แต่ภาพเดียวค่ะ  ขอเป็นกำลังใจให้คุณอักษรชนนีค่ะ คุณเป็นที่หนึ่งจริงๆค่ะ ชื่นชมจากใจค่ะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

[HIGHLIGHT=#ffff00]ขอบารมีพระแม่คุ้มครองครับ[/HIGHLIGHT]
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

บรรยายไม่ถูกเยย.......น้องคิวเพิ่งจะเข้ามาดูแบบเต็มๆๆสุดยอดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆสาธุด้วยนะค่ะ
  ชีวิตไม่มีใครเลือกเกิดได้..แต่ทุกคนเลือกที่จะเดินในทางที่ตัวเองเลือกได้..คุณเลือกเดินทางไหนค่ะ

[HIGHLIGHT=#7030a0][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#7030a0][HIGHLIGHT=#7030a0]ขอบารมีพระแม่ศรีอุมาเทวีคุ้มครองครับ[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#7030a0][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#7030a0][HIGHLIGHT=#7030a0][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#7030a0][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#7030a0][HIGHLIGHT=#7030a0][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#7030a0][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#7030a0][HIGHLIGHT=#7030a0]
[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

โอม ตัสสะ ปารวตี กาลีทุรคา ปิยังมะมะ
ทุติยัมปิ ตัสสะ ปารวตี กาลี ทุรคา ปิยัง มะมะ
ตะติยัมปิ ตัสสะ ปารวตี กาลี ทุรคา ปิยัง มะ
[HIGHLIGHT=#7030a0][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#7030a0]
[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#ffc000]ติดตาและตรึงใจจร้า  [/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]สวย รวย เก่ง หุ่นดี มีสมอง[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffff00]  [/HIGHLIGHT]

ขอตั้งความหมายของวันชัยทัศมิใหม่ว่า คืนแห่งการตื่นตลอดพระอาทิตย์ขึ้น ค่ะอิอิ (ปี2553ต้องไปให้ได้มั่นใจ)
วิธีกำจัดม้าพยศของข้าคือครั้งแรกเอาแส้หวดมันหากมันยังไม่หมดพยศข้าก็จะเอาท่อนเหล็กทุบที่หัวมันและ   หากมันยังไม่ยอมจำนนข้าก็จักฆ่ามันเสียจะได้ไม่เปลืองหญ้าและน้ำ