Loader

พระแม่ลักษมีเทวี

Started by wutthiphat, April 10, 2010, 20:12:55

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สวย  มากเลยครับอิอิอิ   อยากได้มั้งอะ

งามมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

พรที่เทพประทานจะไม่มีวันเสื่อม  เว้นแต่ผู้นั้น จะเสื่อมไปจากพรเอง

พระแม่พระพักตร์ท่านหวานมากค่ะ สวยค่ะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

นำรูปวันที่ทำพิธีบูชาพระแม่ลักษมีที่บ้านมาให้ชมกันนะคับ มีแค่รูปเดียวเอง

ขออนุญาติเซฟรูป นะคร้าฟพี่เอก  เหอะๆ  ไม่ได้ของจริง ก็ เอารูป ไปก่อนนี่แระ  เหอะๆ

April 13, 2010, 14:43:26 #7 Last Edit: May 11, 2010, 16:29:16 by กาลิทัส
ถึงน้องกี้ ได้ไปก้อขอให้พระแม่แห่งไวย์กูณฑ์โลก พระแม่แห่งความสมบูรณ์มั่งคั่ง พระแม่แห่งแสงสว่าง ประทานพรให้กี้ มีความสุข สมความปรารถนา มีเงินทองใช้อย่าได้ขาด เป็นที่รักของหมู่ชนทั้งปวง นะคับ โอม มหา คชา ลักษมี เทวี นมะฮา

April 13, 2010, 14:54:20 #8 Last Edit: May 11, 2010, 16:29:26 by กาลิทัส
สาธุ  สาธุ สาธุ คร้าฟ พี่เอก เหอะๆ 
ปีใหม่ ได้ พร แร้ว เริศๆๆๆๆๆ 

เช่นกันนะคร้าฟ พี่ เอก...

พระแม่สวยมากครับ ดูสง่างามสมกับการเป็นเทวีที่เคียงคู่พระนารายคร๊าฟผม

องค์เท่าไรคับ
[HIGHLIGHT=#ff0000]โอม  สุมุขายะ  นะมะฮา[/HIGHLIGHT]

หวัดดีนะคับ น้อง balloon ราคาที่พี่เช่ามาอยู่ที่ 5000 บาทอันนี้เป็นราคาในงานนะคับ ไม่แน่ใจว่าไม่ใช่ในงานจะราคาเท่าไหร่ ถ้าสนใจไงจะลองถามให้นะคับ

สวยครับ ไม่ทราบว่าบูชามาจากที่ไหนครับ

เนื้องานเป็นอะไรครับ

สวัสดีคับ คุณกาลิทัส
เนื้องานสร้างจากผงหินอ่อน ผสมเรซินคับ สีต่างๆเคลือบมุก คับ

สวยมากๆครับ ไม่เคยเห็นพระแม่ที่ไหนสวยแบบนี้เลยครับ

May 11, 2010, 18:18:44 #15 Last Edit: May 11, 2010, 18:21:54 by บุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวี
พระแม่งามมากๆครับพี่
งานฝีมือคนไทนใช่ไหมครับ
ผมว่าผมเคยได้นามบัตรพี่ช่างเค้ามาด้วยนะครับ
บ้านช่างที่ทำอยู่แถวสาย4ครับ  เปิดเป็น
แกลอรี่เลยครับ
ถ้าใครสนใจงานของพี่เค้าก็ส่งข้อความมาครับ
เดี๋ยวผมเอาเบอร์ให้  งานสวยจริงๆครับ
ส่งเสริมงานคนไทย อิ อิ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

คับผม ผมสั่งจองในงานพระศิวะที่ ลานหน้ากรุงเทพมหานคร ร้านนี้อยู่ที่จตุจักรคับ และมีโรงงานอยู่ที่พุทธมนฑล สาย 4 เขารับสร้างพระตามแบบที่เราต้องการด้วยนะคับ เป็นงานไทยที่ค่อนข้างปราณีตอ่ะคับ