Loader

สมาชิกใหม่ครับ ยังไงก็ฝากตัวไว้ด้วยนะครับ

Started by Vasudeva, October 23, 2009, 11:14:46

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เล็กๆๆน้อย  ก็แฮปปี้ดิวาลีย้อนหลังละกันนะครับ

ชื่อ ฮาวัน นะครับ

หรือจะเรียกเหวินก็ได้....555+

เล็กในบ้าน แบบ คนบูชาเทพ นะครับ ยังไงก็ฝากตัวด้วยละกันนะครับ

สวยงามอีกหนึ่งแล้วครับ

ยินดีรู้จักครับคุณฮาวัน

ตามความรู้สึกนะครับหิ้งนี้ดูขลังดีครับ ดูสงบเงียบและลึกลับน่าค้นหาครับ

ขอบคุณสำหรับคำต้อนรับ จากคุณ กาลิทัสนะครัย

มีนบอกให้ลองสมัคร ก็เลยสมัครดู

ฝากตัวด้วยนะครับ

ครับผม ยังไงก็ขอให้มีความสุขกับมิตรภาพที่ดีที่นี่นะครับ

เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ และผู้ศรัทธาด้วยกันทั้งนั้นครับ

ขอบคุณค่ะ สำหรับภาพสวยๆ และภาพพิธีที่จัดขึ้นภายในบ้าน

ทำให้เห็นถึงความศรัทธาของคุณ 

แต่แอบเห็นลงลายกระเบื้องด้วยอ่ะ  ศิลป์จริงๆ ค่ะ

ชอบๆๆ
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

ครับการตกแต่งบ้านเพื่อรองรับละอองธุลีพระบาทแห่งพระลักษมีและเหตุผลอื่นๆ

แล้วยังแฝงกุสโลบายการที่เขียนลายให้แขกหรือคนเดินอย่างนอบน้อมและระมัดระวังขณะผ่านเบื้องพระพักตร์(ด้วยความว่ากลัวสีจะหลุด)

และสีแดงคือสีแห่งความมงคลครับ

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ คุณฮาวัน ชื่อแนทค่ะ  ยินดีต้อนรับค่ะ

ภาพที่คุณฮาวันนำมาลงให้ชมนั้น งามทุกรูปเลยนะคะ แนทขออนุญาติเซฟเก็บไว้

เพื่อจะได้เป็นไอเดียในการจัดดีวาลีปีหน้าค่ะ ขอบพระคุณล่วงหน้า และ ขอพระผู้เป็นเจ้าทรงอวยพรค่ะ

โอม ศรีคเณศายะ นะมะฮา
โอม ศรีมหาลักษมี เจนะมะฮา
โอม ศานติ ศานติ ศานติ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

บ้านหลังนี้คุ้นๆจัง อิอิ
[HIGHLIGHT=#ffffff]
ภควาน จักรวาลชนนี
[/HIGHLIGHT]

เพราะ..สังคม ประเมิณค่า ที่จนรวย คนจึงสร้าง..เปลือกสวย ไว้สวมใส่

หากสังคม..วัดค่า ที่ภายใน  คนจะสร้าง..จิตใจ ที่ '' ใฝ่ดี''

[HIGHLIGHT=#b2a2c7]รวมดีปาวาลีที่บ้าน คนบ้านใกล้เรือนเคียง นะ อิอิ รวย รวย อมตะ พระมารดา ประทานพร สิ่งใดแห่งการภัคดี พร นั้น คือ ยิ้ม แห่งมารดา ก็ปลื้มใจ[/HIGHLIGHT]

>
[HIGHLIGHT=#ffffff]
ภควาน จักรวาลชนนี
[/HIGHLIGHT]

เพราะ..สังคม ประเมิณค่า ที่จนรวย คนจึงสร้าง..เปลือกสวย ไว้สวมใส่

หากสังคม..วัดค่า ที่ภายใน  คนจะสร้าง..จิตใจ ที่ '' ใฝ่ดี''

โห๋วว ภาพพิธีบูชาของคุณฮาวัน กับ คุณ sacred avatar สวยงามทั้งคู่เลยค่ะ
มือไม่พาย.. เอาเท้าราน้ำ

วาดเล่นๆๆครับ เล็กๆๆ น้อยๆๆ ประสา คนคนนึงที่พอวาดรูปเป็น ออกมาจากศรัทธาครับ

พระกาลี อันเปรียบเสมือนมารดาองค์พระกฤษณะอีกองค์

ภาพเขียน ที่นำมาให้ชม นั้นสวยนะคะ คุณฮาวัน ขอบคุณค่ะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

มีศรัทธาในการวาดก็ดีแล้วคับ

ขอให้องค์ท่านคุ้มครองคับ^^