Loader

นำภาพที่บูชาพระเป็นเจ้าฮินดูที่บ้านมาให้ชมกันครับ

Started by shakthi_avataram, September 03, 2009, 01:01:14

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

รูปภาพที่บูชาพระเป็นเจ้าที่บ้าน...ที่ทำพิธีบูชาอยู่ทุกวันมาให้เพื่อนชมกันครับ

ลองชมกันดูนะครับ.......

มาต่อกันเลยครับ..........ตอนนี้เปลี่ยนส่าหรีเจ้าแม่ให้ใหม่......

มาต่อๆๆกับ...........พระมุรุกา..........มาชมกันเลยครับ

เยี่ยมค่ะ

ขอบคุณมากๆ นะคะ

ที่นำมาให้ชม
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

เอามาให้ชมกันอีกนิด...........พระเวนกะเตสวารา(sri vankateswara)

พระเเม่งามมากอะคราบ ปีนี้ตั้งโต๊ะตรงไหนบอกกันบางนะคราบ
จะได้ไปชมบารมีพระม่บางอะคราบ
ไกล้งานเเห่เเล้ว ดูเเลรักษาสุขภาพด้วยนะคราบ
[HIGHLIGHT=#ffffff]บ้านคนจะเเต่งหิ้งพระสวยยังไงก้อยังเป็นบ้านคน จะให้บ้านคนเป็นวัดคงเป็นไปไม่ได้[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]จงอยู่ในความพอดี ไม่เยอะไป ไม่น้อยไป กลาง ๆ พอดี ๆ อะ เเล้วจะมีความสุขกะสิ่งที่ทำ[/HIGHLIGHT]

งดงามากค่ะ  แต่งองค์พระสวยจังเลยค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ  ที่นำภาพสวยๆอย่างนี้มาให้ชมค่ะ
ความดีไม่ต้องทำให้ใครเห็น
ไม่ต้องบอกประกาศให้ใครรู้
นั่นสิน๊ะคือความดีที่แท้จริง

สุดยอดครับท่าน  นับถือๆ  
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

แต่งองค์พระงามมากคับ ถ้าไม่รบกวนเกินไป อยากให้ช่วยแต่งองค์พระแม่ทีละสเตปให้ชมหน่อยอะคับ  ขอบคุนครับ
[HIGHLIGHT=#ffffff]ชนใดหวังข้ามอุปสรรค  พึงพำนักพิคเนศนาถา
สำเร็จสมดังจินดา พระองค์พาข้ามพิฆะจัญไร
[/HIGHLIGHT]

ใช่ครับๆ แต่งองค์ได้สวยงามมากๆเลยทีเดียว

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

มาต่อกันด้วยชุดพระแม่เจ้าทั้งสาม................หินดำ...

พระแม่ศรีมหามารีอัมมัน

พระแม่ศรีมหาลักษมี

พระแม่ศรีมหาสรัสวตี

งามสง่ามากๆๆๆๆๆ                                                                                                              โอ๊ย....ดีใจๆๆๆๆๆๆๆๆ  ไม่รู้ซิเป็นอารัย    ได้เห็นแบบนี้แล้วดีใจแบบอธิบายไม่ถูก  รู้แต่ว่าใจมันสั่นแบบเป็นปลื้มนะ        ยังไงๆป้าก็ต้องขอบคุณมากๆที่นำพระองค์ท่านมาให้ชมพระบารมี   

ขอบคุณมากค่ะ 

ไม่มีอารัยคับ.............แค่อยากนำมาให้ได้ชมกัน.......................อิอิ

Sri Mahamariamman..........

Sri Vinayagar......................

Sri Shanmuka......................

งามมากมายเลยครับข้าน้อยขอนับถือ
อิอิอิอิ
พระแม่งามสง่ามากครับ
แต่งองค์สวยมากมายเลยอยากทำเป็นบ้างจังครับ
อิอิอิอิ

สวยมากค่ะ

พี่แต่งองค์ท่านเก่งมาก
[HIGHLIGHT=#92d050]เมตตามหานิยม อยู่ที่...คุณธรรม[/HIGHLIGHT]

เอารูปพระที่บ้านมาให้ดูคั๊บบบ

ยังงัยช่วยติชมกัลด้วยนะคั๊บ

พระแม่ดุรกา

พระนาฎราช

พระปิไลยาร์

พระแม่กุรุมารีอัมมัน

พระตรีศักติ
[HIGHLIGHT=#ffff00]มนุษย์จงประพฤติตัวให้แตกต่างจากพราหมณ์ พิธีกรรมบางอย่างควรขึ้นอยู่กับพราหมณ์ส่วนเราซึ่งเป็นมนุษย์ ควรปฎิบัติตัวให้เหมาะสม มีขอบเขตและไม่ก้าวก่ายหน้าที่ของพราหมณ์ [/HIGHLIGHT]

รูปพระแม่ กุรุมารีอัมมันของคุณกัล ถ่ายจากที่สูง  ไม่รู้สินะ

เหมือนพระแม่เงยหน้ายิ้มให้กล้องเลยค่ะ

ดูแล้วท่านเมตตาจิงๆ ค่ะ

น้องกัลส่าหรีพระแม่แต่งได้งามมากคร้า ปล.เจ้าของเค้าบังคับให้มาเม้นคร้า อิ อิ งามจริงๆ
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

น้องกระต่ายเผาน้องกัลเห็น ๆ เลยนะเราอะ น้องกัลเขาออกจะเเต่งพระเเม่งามมายมาย อิอิอิอิ เจ้ชมจากจัยนะน้องกัล
[HIGHLIGHT=#ffffff]บ้านคนจะเเต่งหิ้งพระสวยยังไงก้อยังเป็นบ้านคน จะให้บ้านคนเป็นวัดคงเป็นไปไม่ได้[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]จงอยู่ในความพอดี ไม่เยอะไป ไม่น้อยไป กลาง ๆ พอดี ๆ อะ เเล้วจะมีความสุขกะสิ่งที่ทำ[/HIGHLIGHT]

แหมมม พี่เกียร์ก็ๆเอามาลงบั้งดิ ห๊าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณ พี่กิมเน้ย พี่ต่ายยยย พี่เกียร์ด้วยคั๊ฟฟฟฟฟ
[HIGHLIGHT=#ffff00]มนุษย์จงประพฤติตัวให้แตกต่างจากพราหมณ์ พิธีกรรมบางอย่างควรขึ้นอยู่กับพราหมณ์ส่วนเราซึ่งเป็นมนุษย์ ควรปฎิบัติตัวให้เหมาะสม มีขอบเขตและไม่ก้าวก่ายหน้าที่ของพราหมณ์ [/HIGHLIGHT]

น้องกัลแต่งพระสวยนะจ๊ะ................................ว่าแต่ไปเรียนมาจากไหนหรอ..............อิอิ

โห!!_อยากแต่งองค์พระเปนมั่งจัง  แอ๊บตาร้อนผ่าวๆค่ะพี่น้องชาวไทย
ความดีไม่ต้องทำให้ใครเห็น
ไม่ต้องบอกประกาศให้ใครรู้
นั่นสิน๊ะคือความดีที่แท้จริง

Quote from: Ashanti on September 14, 2009, 09:00:51
แหมมม พี่เกียร์ก็ๆเอามาลงบั้งดิ ห๊าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณ พี่กิมเน้ย พี่ต่ายยยย พี่เกียร์ด้วยคั๊ฟฟฟฟฟ
ยังไม่กล้วเอามาลงอะ ยังนุ่งได้สวยไม่เท่าน้องๆ อะ อิอิอิ ขอฝึกมือก่อนอะ 5555 เอาไว้ค่อยเจอกันนวราตรี ok ป่ะ

ห๊าๆๆ
ขอบคุณพี่ๆที่สอนแต่งก็คือ  พี่โอเด็ตตต กับ พี่ศรีเกียร์เทวี

ห๊าๆๆๆ 

ขอพี่ๆๆทั้งสองงงงรวยวันสวยคืนนะคั๊บบบ

ห๊าๆๆๆ

พวงมาลัยสวยครับ
[HIGHLIGHT=#ffffff]ชนใดหวังข้ามอุปสรรค  พึงพำนักพิคเนศนาถา
สำเร็จสมดังจินดา พระองค์พาข้ามพิฆะจัญไร
[/HIGHLIGHT]

แต่งองค์พระได้สวยมากๆเลยครับนับถือ
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ