Loader

นำแหวนรูปพระนารายณ์มาให้ดูกันค่ะ

Started by neung, December 06, 2009, 22:10:29

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

เป็นความชอบส่วนตัว อาจจะไม่ค่อยสวยเท่าไร แต่อยากใส่ติดตัวไว้เวลาไปไหนมาไหนอุ่นใจดีค่ะ

สวยดีครับ

แต่ทำเป็นแหวนผมรู้สึกว่ามือเราเนี่ย เวลาเดินมันห้อยต่ำเกินและบางครั้งก็เวลาเข้าห้องน้ำสำหรับผู้ชายจะลำบากนิด

ผมว่าห้อยคอดีกว่าป่าวครับ ((เสนอนะค๊าบ))

เคยคุยกับอ.ศิลปากรท่านนึง ผมรู้จักท่าน เพิ่งกลับจากพาราณสี

ท่านบอกว่าคนอินเดียเองที่นับถือไม่ใส่ ดาราอินเดียก็ไม่ใส่แบบนี้

และบอกว่าของพวกนี้ ขายให้คนต่างชาติ.......ที่ท่านพูดแบบนี้ เพราะท่านอยู่อินเดียมาหลายปี เพราะพ่อท่านบวชที่พุทธคยา

ผมเองก้อมีครับเป็นแหวน กับเศียรพ่อแก่ แต่ไม่ค่อยใส่ถ้าไม่จำเป็นเพราะคิดเหมือนกับคุณ คห.1