Loader

ประชาสัมพันธ์

ระเบียบและปัญหาการใช้งาน
กระทู้นี้ถือเป็นกระทู้แรกที่เพื่อนสมาชิกชาว Hindumeeting ทุกท่านต้องเข้ามาทำการรับทราบกฎ กติกา มารยาท รวมไปถึงบทลงโทษต่อผู้ละเมิดในสิ่งที่ทางทีมงานตั้งไว้ ที่เป็นไปเพื่อความสงบเรียบร้อยของเว็บบอร์ด อีกทั้งเป็นส่วนที่ให้สมาชิกร้องเรียนถึงปัญหาต่างๆ ที่เกิดขึ้น ทั้งปัญหาที่เกิดจากการใช้งานระบบ และ ปัญหาที่เกิดจากตัวบุคคลต่างๆ และกระทู้นี้จะเป็นกระทู้รายนามผู้ละเมิดกฎ และ บทลงโทษแก่ผู้นั้นด้วยครับ

Topics: 75

ประชาสัมพันธ์
กระทู้ส่วนนี้มีไว้ประชาสัมพันธ์งานบุญต่างๆ เช่นเทศกาลสำคัญต่างๆ ณ สถานที่ต่างๆ ครับ หรือการจัดกลุ่มทัวร์แสวงบุญ แต่ต้องไม่เกี่ยวข้องกับการประชาสัมพันธ์เกี่ยวกับตำหนักต่างๆ การทรงเจ้าต่างๆ ครับ ถ้ามีการรับบริจาคหรือเชิญช่วนให้บริจาคเพื่องานบุญกุศล ขอความกรุณาติดต่อทางทีมงานเพื่อให้การอนุญาติเป็นลายลักษณ์อักษรก่อนนะครับ อีกประการห้ามประชาสัมพันธ์ขายของเชิงพานิชย์อย่างเช่นวัตถุมงคล นอกจากขออนุญาติทางทีมงานแล้วเช่นกันครับ

Topics: 213

Hindu สนทนา

แนะนำตัวเอง
เพื่อนท่านใดสมัครเข้ามาใหม่ ช่วยแนะนำตัว และส่งเสียงใสๆ ได้ที่นี่เลยนะครับ ทางทีมงานยินดีต้อนรับทุกท่านด้วยใจจริง และหวังเป็นอย่างยิ่งว่าเพื่อนๆ ทุกท่านจะได้รับน้ำใจและมิตรไมตรีจากที่นี่เป็นอย่างดีครับ

Topics: 468

Last post: November 10, 2017, 03:14:20 องค์เทพ by 3lnw

ชุมชนคนรัก...ฮินดู
กระทู้พูดคุยเกี่ยวกับองค์เทพ และการปฏิบัติในทางศาสนพิธีทางศาสนาฮินดู, หลักทางศาสนาและหลักปฏิบัติต่างๆ รวมไปถึง เทวสถานต่างๆ เช่น วัด, เทวาลัย, ศาล, โบสถ์ ที่สร้างขึ้นเพื่อให้ได้เยี่ยมชมและ สักการะบูชา บทสวด บทบูชาต่างๆ

Topics: 1,417

ศิลปะวัฒนธรรมของไทยและอินเดีย
กระทู้พูดคุยหรือโพสภาพเกี่ยวกับศิลปะวัฒนธรรมของไทยและอินเดียที่เกี่ยวเนื้องกับศาสนาพราหมณ์-ฮินดู รวมไปถึงขนบธรรมเนียมประเพณีปฎิบัติทั้งหลาย

Topics: 63

แกลอรี่
รวบรวมภาพต่างๆ องค์เทพ หิ้งพระ ภาพพิธีกรรม ประเพณี ภาพบรรยากาศงานต่างๆ โพสได้ที่นี่เลยครับโพสได้ที่นี่เลยครับ

Topics: 839

ใครใคร่ค้า ค้า ใครใคร่ขาย ขาย
ใครใคร่ค้า ค้า ใครใคร่ขาย ขาย

Topics: 0

Buddhist สนทนา

สนทนาภาษาพุทธ
หัวข้อนี้มีไว้ให้โพสสิ่งต่างๆ ที่เกี่ยวข้องกับบวรพุทธศาสนาทุกอย่างครับ ตั้งแต่การสวดมนต์ บทสวดมนต์ การนั่งสมาธิ เจริญภาวนา เพลงสวดมนต์แบบพุทธศาสนาครับ ขอสงวนสิทธิ์กระทู้ที่เกี่ยวกับเรื่องงมงาย แก้กรรม ล้างบาป โฆษณาวัตถุมงคลครับ

Topics: 108

Holidays: วันแห่งการโกหก, April Fools

• Posts 35,495
  • Topics 4,046
  • Members 4,880

Users Online

475 Guests, 0 Users
Most Online Today: 475 -  Most Online Ever: 531 (January 07, 2023, 16:26:41)