Loader

หิ้งที่บ้านครับ เอามาฝากครับ

Started by coffeemiiix, December 03, 2009, 19:56:44

Previous topic - Next topic

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

สวยงามมากครับ ชื่นชมๆ

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

ช่วยอัพรูปให้ครับ

มนุษย์ กับ คน ต่างกัน อย่างไร

คนมันแปลว่า ยุ่ง ยิ่งมากคน ยิ่งมากเรื่อง

ผมจะรบกวนถามหน่อยครับ
ทำไมเราไม่แยกพระพุทธออกจากเทพครับ
ผมคิดว่าเป็นสองศาสนาอะครับไม่ควรจะปนกัน

รูปพระพิฆเณศสวยจังค่ะ  ดอกไม้เยอะดีจัง
ความดีไม่ต้องทำให้ใครเห็น
ไม่ต้องบอกประกาศให้ใครรู้
นั่นสิน๊ะคือความดีที่แท้จริง

สวยดีครับ ขอชื่นชม
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

ตามหลักฮินดูแล้ว สามารถวางหิ้งระดับนี้ได้ครับ

และก็เรื่อง พระพุทธรุป สามารถว่างอย่างนี้ได้ เพราะว่าตามหลักแล้ววางให้สูงกว่าก็พอครับ

ไงก็ขอบคุณทุกคนนะครับ ที่เข้ามาเม้นให้ครับ

แยกหิ้งดีรึเปล่าผมไม่รู้

ถ้าคิดว่าพระพุทธเจ้าเป็นอวตารปางนึงของมหาเทพ เอาวางรวมคงไม่ผิดอะไรหรอก
เพราะพราหมณ์มองพระพุทธว่าลงมาหลอกลวงอสูรให้ละทิ้งพระเวท

จริงๆแล้วสามารถจัดรวมกันได้ ถึงแม้ว่าจะคนละศาสนา แต่มีประวัติเกี่ยวพันกัน และสามารถจัดวางให้ถูกต้องได้ครับ

[/IMG][/IMG]
โต๊ะบูชาที่ห้องผม อยู่หอครับ