Loader

วาดภาพ พระแม่ รูปแรกในชีวิต

Started by เสือร้องไห้, December 17, 2009, 17:18:40

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

December 17, 2009, 17:18:40 Last Edit: December 17, 2009, 17:39:56 by เสือร้องไห้

ภาพพระแม่รูปเเรกในชีวิตของเสือเลยน่ะ  อาจจะไม่สวย  หรือ  ดูด้อยทักษะไป    เเต่เสือก็เขียนด้วยหัวใจ

ติชมกันได้นะ  เสือวาดเป็นเดือนเลยกว่าจะเสร็จ  เเละจะวาดต่อไปเรื่อยๆ  เพราะเสือคิดว่า  ถ้าเสือเขียนรูปพระเเม่

จะทำให้เสือรู้สึกว่าเสือยังมีสิ่งดีงามที่เกิดขึ้นในใจของเสือบ้าง

อย่าโพสกันให้บานปลายนะ  เสือโดนเตือนไปสองรอบเเล้ว  เสือยังไม่อยากโดนไล่ออกจากบ้านอคาเดมี่เฟนตาเซีย
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

ขอชื่นชมในการตั้งใจวาด พระมารดาที่ใครหนอเป็นมือวาด (55555) ให้สิบคะแนนเลยดีปะ
ฉันเชื่อว่าผู้วาดใช้หัวใจของนักวาดมากกว่าจะใช้ปาก (ไม่ได้เหน็บใครนะ) ถ้าเราพอใจในสิ่งที่เราตั้งใจทำ
จะกี่ร้อยปากตำหนิอย่างนัน อย่างนี้ แสดงว่าผู้นั้นไม่ได้ศรัทธาอย่างแท้จริง (แม่เสือน้อยผู้มีใจที่แข็งแกร่ง)

โอม กาลี ไชย นมัส
เสียหายไม่ว่า  แต่เสียหน้าไม่ได้

เป็นกำลังใจให้ในฝีมือและศรัทธาของคุณเจ้าของภาพนะครับ

ปล. "เมื่อพลาดแล้วเริ่มต้นปรับปรุงใหม่ พวกเราครอบครัว HM ก็พร้อมให้โอกาสครับ "   
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ภาพวาดที่เกิดจากศรัทธา ไม่ว่าภาพวาดนั้นจะวาดโดยศิลปินเลื่องชื่อหรือคนข้างถนนธรรมดา ก็ล้วนแล้วแต่เต็มไปด้วยความงดงามทั้งสิ้นครับ

ขอบคุณพี่สาวผู้ใจดีที่เข้ามาโพสเป็นคนเเรก  เเถมใช้รหัสเสือโพสอีก  โอวววว  ใครเข้ามาอ่าน  ไม่คิดว่าหลงตัวเอง  ชมตัวเองเหรอเนี่ย

ยังไงก็ขอบคุณทุกคนนะคะ

สวยดีนะคับ

ถ้าวาดอีกก็เอามาให้ดูอีกนะคับ

สวยครับ สิ่งที่เกิดจากแรงศรัทธา ย่อมมีค่าทางจิตใจครับ

อลังการจ้ะ หนูน้อยของพี่ มาวาดพระแม่ลักษมีให้พี่บ้างจิ น้องสาวที่รัก

ศรัทธาแล้ววาดออกมาจากใจ ยังไงก็ไม่แพ้ งานมาสเตอร์พีซหรอกจร้า น้องสาว
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

ผมเพิ่งทราบว่า คุณเป็นคนวาดเอง เพราะ เห็นพระแม่จากรูปนิ่  แระก็ รู้สึก ได้ถึงความ การุณย์ ที่พระแม่มีให้กับลูกๆ อย่างพวกเรา

แระผมก็ ไม่ค่อยได้เห็น ภาพพระแม่แบบนี้ สักเท่าไร ดูแล้วรู้สึกว่าเราได้อยู่ใกล้ๆ พระแม่อยู่ตลอดเวลาจริงๆ คุณเองก็รู้สึกได้ ช่ายป่าวอ่ะ

ผมว่านะ .....  ยอดเยี่ยมคร้าฟ ยอดเยี่ยม                  มอบดอกไม้ ให้คร้าฟ..

ผมเพิ่งทราบว่า คุณเป็นคนวาดเอง เพราะ เห็นพระแม่จากรูปนิ่  แระก็ รู้สึก ได้ถึงความ การุณย์ ที่พระแม่มีให้กับลูกๆ อย่างพวกเรา

แระผมก็ ไม่ค่อยได้เห็น ภาพพระแม่แบบนี้ สักเท่าไร ดูแล้วรู้สึกว่าเราได้อยู่ใกล้ๆ พระแม่อยู่ตลอดเวลาจริงๆ คุณเองก็รู้สึกได้ ช่ายป่าวอ่ะ

ขอบคุณมากคะ  คุณจิ้งจอกพันหน้า

ฉันเขียนภาพด้วยด้วยหัวใจ  มากกว่าใช้มือ 

เเละคุณก็มองภาพของฉันด้วยหัวใจ  มากกว่าใช้ตา

ดังนั้นคุณ  จะเห็นฉัน  เเละเข้าใจภาพพระเเม่ที่ฉันวาดได้เพราะคุณ  ใช้หัวใจมอง

ขอบคุณนะคะ

งง

[HIGHLIGHT=#d7e3bc][HIGHLIGHT=#ffff00][HIGHLIGHT=#e36c09][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]ชีวิตนี้ขอสู้เพื่อเทวดา  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050][HIGHLIGHT=#ffc000]สุดแล้ว[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffc000]แต่สวรรค์จะบัญชา[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

Quote from: เสือร้องไห้ on December 17, 2009, 18:05:57
ขอชื่นชมในการตั้งใจวาด พระมารดาที่ใครหนอเป็นมือวาด (55555) ให้สิบคะแนนเลยดีปะ
ฉันเชื่อว่าผู้วาดใช้หัวใจของนักวาดมากกว่าจะใช้ปาก (ไม่ได้เหน็บใครนะ) ถ้าเราพอใจในสิ่งที่เราตั้งใจทำ
จะกี่ร้อยปากตำหนิอย่างนัน อย่างนี้ แสดงว่าผู้นั้นไม่ได้ศรัทธาอย่างแท้จริง (แม่เสือน้อยผู้มีใจที่แข็งแกร่ง)

โอม กาลี ไชย นมัส

ตอนแรกกำลังประทับใจ ภาพ วาดของผู้ศรัทธา
ต่อมาเห็นข้อความนี้ ทำไห้ผมขำ คิดว่าคุณ ต๊องๆ
ต่อมาอีกนิด ถึงบางอ้อ มีคนใช้ชื่อคุณมาเม้น
5555+  ก๊ากๆๆ

และผมก็เริ่มมองภาพคุณอย่างจริงจัง
ครับ รูปมันถูกวาดออกมาจากใจ
ภาพพระแม่ดูอ่อนโยน ดูขัดกับนิสัยคนวาดที่แสดงออกสิ้นเชิง
ภาพสะท้อนออกมาจากตัวตน ของผู้สร้างสรรค์
มีอะไรบางอย่างที่ ผู้วาดสื่ออกมา ผ่านภาพ
...เออ  พอแหละ อธิบายไม่ถูก

สั้นๆ เจ๋งโครต
Yes, I  Love  HM...       

พระแม่ท่านดูงามมากมายครับ
เป็นกำลังใจให้ครับสู้ๆๆ

ขอชื่นชมครับ เต็มเปี่ยมไปด้วยความเมตตาจริงๆ
โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

ว๊ากกกกก!! น้องเจ้าชายครับกลับเข้าฌานด่วนครับ ตบะเริ่มแตกแล้ว

ขอความกรุณา User ทุกท่านนะครับ ขอให้ใช้ User เพียง User เดียว รวมถึงเก็บข้อมูลส่วนตัวเป็นความลับด้วยนะครับ

ป้องกันการเกิดปัญหาการกลั่นแกล้งและสับสนของ User ผู้อื่นครับ

ขอให้ปฎิบัติตามด้วยนะครับ

ขอบพระคุณมา ณ โอกาสนี้ครับ

ชื่นชมค่ะ มหากาลี งดงามที่สุด โอม กาลี โอม ขอพระแม่ทรงโปรดประทานพร แด่ผู้ที่ศรัทธาในพระองค์นะคร้า ^_^
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

งดงามจริงๆ รูปพระแม่ วาดจากใจจริง สุดยอด อิอิ

เคยอ่านหนังสือของ อ กิตติ วัฒนมหาด ขอยืมมาแล้วกันนะ ในโลกนี้ย่อมมีลูกที่เลว แต่ในโลกนี้ไม่เคยมีแม่ที่เลวเลย  ภาพสวยครับมารดาแห่งโลกงดงามและการุณ  ขอพระแม่จงเจริญ 

สาธุค่ะ ภาพพระแม่ งดงามมากมาย สวยเหมือนที่เราตั้งใจใช่ม๊า ...ฮีๆๆ พอขยายไฟลล์ใหญ่ แล้ว สวยอ่ะ ต่าย พี่ชอบ ว่างๆๆๆๆ วาดให้พี่สักรูปนะ 555... รูปที่สองกะลังวาดอยู่เสร็จเมื่อไหร่ เอามาอวดอีกนะคะ เห็นมะ พี่บอกแล้ว บ้านHMยังอบอุ่นเสมอจ้า เห็นแล้วชื่นใจแทน น้ำใจของทุกท่านที่ล้นหลามที่มีให้น้องเสือตัวนี้ ต่อไปคงไม่ต้องร้องไห้อีกแล้วเด้อ ...คริ...คริ.. เป็นกำลังใจให้น้องเสมอจ้า....
พี่ ญ. ของ "เสือ" จ้า