Loader

คิมมาแนะนำตัวคับ

Started by บุตรมาเตศวรีศรีมหาอุมาเทวี, December 20, 2009, 01:07:26

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สวัสดีคับผม  คิมหันต์คับ  มาแนะนำตัวคับ   มาขอแบ่งปันความรู้จากพี่ๆด้วยนะคับ  ขอความกรุณาด้วยคับ

พฤษภกาสรอีกกุญชรอันปลดปลง
   โททนต์เสน่คงสำคัญหมายในกายมี
นรชาติวางวายมลายสิ้นทั้งอินทรีย์   สถิตทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา

แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์      มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน

หวัดดีค่ะ  ยินดีรู้จักค่ะมีอะไรก็แนะนำบ้างนะคะ
อยากหาเพื่อนร่วมบุญค่ะ

สวัสดีค่ะ น้องคิม พี่แนทยินดีที่ได้รู้จักค่ะ

บ้านหลังนี้เป็นบ้านที่ให้ความรู้ มิตรภาพและความเป็นเพื่อน

แถมพี่ ๆ น้อง ๆ เวปมาสเตอร์ก็ใจดีมาก ๆ ที่มาแนะนำและให้ความรู้ดี ๆ เสมอ

ขอให้น้องคิม มีความสุขกับบ้านหลังนี้นะคะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

ยินดีต้อนรับสู่ครอบครัว HM นะครับคุณคิมหันต์
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ฝากเนื้อฝากตัวดัวยนะครับ คุณคิม !!  
(ชื่อ คิม ท่าทางจะเป็นคนเกาหลี  อิอิ  แซวเล่นนะครับอย่าโกรธกัน...)

ยินดีที่รู้จักนะครับ เราเต๋า