Loader

Naga แนะนำตัวครับ !!

Started by Naga, December 20, 2009, 14:25:42

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

สวัสดีครับ !! เพื่อน พี่ น้อง ชาว hindumeeting  ทุกคนครับ  ผมนาย Naga  รายงานตัวครับ ...ยังไงต้องขอให้ เพื่อนๆ พี่ น้องท่านอื่นๆ แนะนำด้วยนะครับ  ขอบคุณครับ

( ขอสารภาพผิดนิดนึง.....จริงๆ แอบมาตอบกระทู้ไป 3-4 กระทู้แล้ว  แต่เพิ่งมาแนะนำตัวอย่างเป็นทางการก็วันนี้เองครับ - - ' อิอิ )

ยินดีที่ได้รู้จักและขอต้อนรับเข้าสู่ครอบครัว HM นะครับคุณ Naga 
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ยินดีต้อนรับนะคะ และยินดีที่ได้รู้จักค่ะ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

ผมเจมส์ครับ ขอฝากแนะนำตัวด้วยแล้วกัน
ขอบคุณทุกท่านที่โพสข้อความดีดี
ขอบคุณแนทด้วย รออยู่นะเพลงที่เปิดให้ฟังน่ะ

nattawut_ch1@hotmail.com
เจมส์ซิโน 

สวัสดีและยินดีต้อนรับครับคุณ naga ว่าแต่ลักษณะการตอบคำถามคุ้นๆๆ

เป็นท่านเจ้าของร้านที่พาหุรัดรึเปล่าเอ่ย จุ๊ๆๆๆๆ

ถ้าใช่ถ้าผมไปอุดหนุนลดราคาบ้างนะครับ

....มาเลยครับผมจะลดราคาให้คุณ  กาลิทัส  ซัก 50 % เลยล่ะ ...... แต่เสียอย่างเดียว  ตรงที่ผมไม่ได้เป็นเจ้าของร้านที่พาหุรัด เนี่ยซิ  55555555+

ไม่ได้เป็นเจ้าของร้านอะไรเลยครับ  เป็นคนธรรมด๊า  ธรรมดา  ที่สนใจศึกษาเทววิทยาเท่านั้นเองครับ  พอมีความรู้นิดๆหน่อยๆ  ต้องรบกวนพี่น้องชาว hindumeeting  แนะนำอีกเยอะครับ !!   

โอ๊ะ!!! กาลิทัสจำผิดเหรอเนี่ย

ขออภัยครับท่าน naga

สวัสดีค่ะ ต้อนรับด้วยความจริงใจจ้า

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันค่ะ
   ขอพาหาพลรามอันงามขาว    ดังจันทร์คราวเริ่มแรกอุทัยไข
ทรงกำลังสามารถฉกาจไกร       ดังว่าได้ดื่มซึ่งอาสวรส
เต็มด้วยอวตารแห่งปัทมา        ลักษมีกันยาสุภาสด
น่าใคร่ราววสันต์อันงามงด       จงคุ้มท่านทั้งหมดในที่นี้

(คัดจากเทวีวาสวทัตตา ของภาสะ แปลโดย ท่านผู้หญิงดุษฎีมาลา มาลากุล)