Loader

HaPpY BiRtHdAy คุณ เกียร์ไนท์

Started by กาลิทัส, December 29, 2009, 08:18:59

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

December 29, 2009, 08:18:59 Last Edit: December 29, 2009, 13:33:45 by กาลิทัส

แว่วมาจากกระทู้น้องต่าย !!!! ว่าวันนี้เป็นวันเกิดของท่านเกียร์
Happy Birthday ครับท่านเกียร์ ขอให้มีความสุข สุขภาพพลานามัยแข็งแรงนะครับ
ขอให้พระเป็นเจ้าทุกพระองค์คุ้มครอง คิดสิ่งใดขอให้สมความปรารถนานะครับ

สุขสันต์วันเกิดนะครับ

HapPy Birthday
นะคะคุณเกียร์
คิดสิ่งใดขอให้สมปรารถนานะค๊ะ
มือไม่พาย.. เอาเท้าราน้ำ

****ขอให้มีความสุข คิดอะไรขอให้ได้ดังใจปรารถนาทุกประการ สุขภาพแข็งแรง การงานการเงินมั่งคั่ง พร้อมไปด้วยโชคลาภวาสนา กลอนนี้อาจจะไม่ไพเราะ แต่ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธ์ทั้งหลายได้โปรดให้พร ในโอกาส คล้ายวันเกิดนะ และ ขอให้ทุกคน ใน HM อาจจะผ่าน วันคล้ายวันเกิดมาก็ตาม ก็ รวบตึง เลยแล้วกัน เพราะปลายปีแล้ว ขอ สุขสันต์วันเกิดทุกคน ในปีนี้ที่กำลังจะผ่านไป นะค่ะ

ขอให้ พระมารดาทั้ง 8 พระองค์ ทรง ประทานพรแห่งความเมตตา สืบไป
[HIGHLIGHT=#ffffff]
ภควาน จักรวาลชนนี
[/HIGHLIGHT]

เพราะ..สังคม ประเมิณค่า ที่จนรวย คนจึงสร้าง..เปลือกสวย ไว้สวมใส่

หากสังคม..วัดค่า ที่ภายใน  คนจะสร้าง..จิตใจ ที่ '' ใฝ่ดี''

ขอบคุณมาก ๆ คราบ ปลี้มอะ   ไม่รู้จะพูดยังไงเลยอะ
บ้าน HM หลังนี้อบอุ่นจิง ๆ อะคราบ
พรใดที่ให้มาก้อขอให้ย้อนกลับไปเป็นร้อยเท่าพันทวีนะคราบ ไม่เจ็บ ไม่จน ทุกคนนะคราบ
[HIGHLIGHT=#ffffff]บ้านคนจะเเต่งหิ้งพระสวยยังไงก้อยังเป็นบ้านคน จะให้บ้านคนเป็นวัดคงเป็นไปไม่ได้[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]จงอยู่ในความพอดี ไม่เยอะไป ไม่น้อยไป กลาง ๆ พอดี ๆ อะ เเล้วจะมีความสุขกะสิ่งที่ทำ[/HIGHLIGHT]

สุขสันต์วันเกิดนะครับพี่เกียร์  

ขอให้มีความสุขทุกเวลา ปรารถนาสิ่งใดให้สมปอง อีกโรคภัยทั้งผองอย่ากล้ำกราย......

WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

ขอพระพระผู้เป็นเจ้าทรงคุ้มครอง ให้มีแต่ความสุข ความสวัสดี นะคะ
   ขอพาหาพลรามอันงามขาว    ดังจันทร์คราวเริ่มแรกอุทัยไข
ทรงกำลังสามารถฉกาจไกร       ดังว่าได้ดื่มซึ่งอาสวรส
เต็มด้วยอวตารแห่งปัทมา        ลักษมีกันยาสุภาสด
น่าใคร่ราววสันต์อันงามงด       จงคุ้มท่านทั้งหมดในที่นี้

(คัดจากเทวีวาสวทัตตา ของภาสะ แปลโดย ท่านผู้หญิงดุษฎีมาลา มาลากุล)

HAPPY BIRTHDAY
     สุขสันต์วันเกิด ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ

โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

December 29, 2009, 18:13:38 #8 Last Edit: December 29, 2009, 18:17:18 by เจ้าชายรองเท้าแตะ
HBD

ขอให้ สุข

สมหวัง

ตามที่ 

ปรารถนาทุกประการ

นะครับพี่

จาก  บอส กะ ต้าร์ นะคับ

จุ๊บุ จุ๊บุ๊...ยิ้มๆ

ปล.  ฉลองที่ไหนหว่า  555+

Yes, I  Love  HM...       

สุขสันต์วันเกิดนะคับ

ขอให้สมหวังทุกประการ

พระเป็นเจ้าคุ้มครองคับ

(เกิดวันเดียวกะแม่ของผมเลย เหอๆ)

^^
คุณความดี....มิได้ขึ้นอยู่กับสายตาใคร

เกิดขึ้นย่อมมีดับไปเป็นธรรมดาดั่งพุทธองค์ทรงตรัส