Loader

สวัสดีปีใหม่ 2553

Started by กษิติ, December 29, 2009, 12:58:01

Previous topic - Next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

ก็ใกล้ปีใหม่แล้วขออนุญาติ สวัสดีปีใหม่
   HAPPY NEW YEAR 2553 
กับสมาชิกครอบครัว HM ทุกๆท่านนะครับ
ขอให้องค์เทพเทวาประทานให้มีความสุขกาย
สบายใจสุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทอง
ตลอดปี 2553 ทุกๆท่านเลยครับ

โอม ทัต ปูรูชยา วิดมาเฮ วักรา ทุนดายา ดีมาฮี ทะโน ทันติ ปราโชดายะ 

ขอให้เพื่อนๆ ทุกคนสุขสมหวังปีใหม่นี้

ขอให้ HM อบอุ่นอย่างนี้ตลอดไป

สาธุๆๆ

สวัสดีปีใหม่ พุทธศักราช ๒๕๕๓
.
.
เนื่องในโอกาสวันขึ้นปีใหม่ พุทธศักราช ๒๕๕๓ ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย
ละเทวบารมีแห่งพระเป็นเจ้าทุกพระองค์ โปรดอภิบาลประทานพร
ให้เพื่อนๆพี่ๆครอบครัว HM ทุกท่านมีความสุขทั้งกายและใจ
คิดหวังสิ่งใดในทางที่ถูกที่ควร ก็ขอให้สมดังปรารถนาทุกประการ อีกทั้งมีสุขภาพร่างกายที่เเข็งแรงสมบูรณ์
และกอรปไปด้วยกำลังสติปัญญาอันจะนำพาชีวิตไปสู่ทางแห่งความเจริญทุกท่านทุกคนเทอญ
.
ด้วยความปราถนาดีจาก...อักษรชนนี
WELCOME TO HINDUMEETING

เรียน สมาชิกเก่าและสมาชิกใหม่ของเว็บ HinduMeeting
ขอความกรุณาทุกท่านศึกษากฎ กติกา มารยาทของเว็บด้วยนะครับ

http://www.hindumeeting.com/forum/index.php?topic=1423.0

สาธุ ขอให้พรใดอันเป็นพรอันประเสริฐ จากองค์พระผู้เป็นเจ้าได้ประทานให้ขอให้ส่งกลับไปถึงผู้ได้นำพรมา ขอให้บริบูรณ์ซึ่งทุกสิ่ง

สำเร็จในกิจที่มุ่งมาดปรารถนา และนำมาซึ่งความสุข เกษม ตลอดปีและตลอดไปเทอญ

ขอให้ทุกเพื่อน ๆ ทุกท่านเจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ ลาภยศ สรรเสริญ สติปัญญา ปฏิภาณ ธนสารสมบัติ ด้วยบารมีแห่งองค์พระศรี

รัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในสากลโลก  และขอพลังแห่งพระเป็นเจ้าทุกพระองค์ได้ทรงโปรดประทานพรแด่ เพื่อนทุกท่านทุกคน

ขอให้มีร่างกายแข็งแรง สำเร็จในกิจในประเสริฐทุกประการ สุขสมหวังในสิ่งประสงค์ทุกประการ เทอญ
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ

สวัสดีปีใหม่_2553 ค่ะ  ขอให้สุขสมหวังแฮปปี้กันทุกๆคนนะค่ะ 

ที่สำคัญขอให้บ้านHM เรตติ้งกะฉุ๊ด..สมาชิกเพิ่มขึ้นทล่มทลายกันไปเลยนะค๊า..อิอิ

ความดีไม่ต้องทำให้ใครเห็น
ไม่ต้องบอกประกาศให้ใครรู้
นั่นสิน๊ะคือความดีที่แท้จริง

<a href="http://www.smsnshayari.com/listings/puthandu/" title="Tamil New Year : Get more : Click Now">Tamil New Year-Puthandu Glitters- Click to get more

ขอพระศรี รัตนะ มาคุ้มครอง
ขอเทพไท้ ในทั้งผอง ป้องปัดเป่า
ขอให้ปี ใหม่นี้ เป็นปีเรา
คลายทุกโศก โรคฤาเศร้า อย่ารังควาญ

สวัสดีปีใหม่ ปี ๒๕๕๓ นี้นะครับเพื่อนๆ ทุกคน

December 31, 2009, 04:54:47 #6 Last Edit: December 31, 2009, 05:39:39 by Ratha C
[HIGHLIGHT=#92d050]ส.ค.ส 2553 H a P p Y   N e W  Y e A R  2010 [/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#92d050][/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#92d050]"รฐา" ขออวยพรให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ HM[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#92d050]ทุกท่านนะคร้า ไม่เจ็บไม่จน สวย หล่อ รวย คนรักเยอะๆ และ ที่สำคัญ[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050]เราต้องเป็นคนดีนร้าคร้า [/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#92d050]ขอบารมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายทั่ว ทั้งสากลโลก ทรงโปรดประทานพร[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050]ให้[/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#92d050]พวกเราชาวครอบครัว HM ทุกท่านประสบแต่สิ่งที่ดีๆคิดสิ่งใดขอให้[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050]สม[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#92d050]ดังใจปรารถนาทุกๆประการนะคะ [/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]   "เรา"สามารถเห็นอะไรได้ก้อด้วย"หัวใจ"ของ"เรา"เท่านั้น[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#d99694][HIGHLIGHT=#d7e3bc]สิ่งสำคัญ"เรา"ไม่สามารถเห็นได้ด้วย"ดวงตา[HIGHLIGHT=#d7e3bc]"  [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

ขอให้ทุกคนมีความสุขมากๆ ในปีใหมที่กำลังจะมาถึงนะครับ
  ขอให้ทุกคนมีสุขภาพที่เเข็งเเรง มีหน้าทีการงานที่มั้นคง
         ไม่เจ็บป่วย เเละไม่เป็นหนี้ นะคราบ
ป.ล อย่าลืมดูเลสุภาพตัวเองด้วยนะคราบ ช่วงนี้อากาศป่วนเเปร เดียวฝนตก เเดดร้อน ลมเเรง 1 วันมีหลายฤดู ยังไงอย่าลืมทานยากันด้วยนะคราบ
[HIGHLIGHT=#ffffff]บ้านคนจะเเต่งหิ้งพระสวยยังไงก้อยังเป็นบ้านคน จะให้บ้านคนเป็นวัดคงเป็นไปไม่ได้[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff]จงอยู่ในความพอดี ไม่เยอะไป ไม่น้อยไป กลาง ๆ พอดี ๆ อะ เเล้วจะมีความสุขกะสิ่งที่ทำ[/HIGHLIGHT]

เย้ๆๆ สวัสดีปีใหม่ทุกท่านนะคร่ะ ... มีความสุขมากๆๆๆๆนะคร่ะ 5555

สุขภาพร่างกายแข็งแรงงง ไม่เจ็บ ไม่ไข้

ร่ำรวย เงิน โชคลาภ กำไรเยอะๆๆกัน นะคร่ะทุกท่านนนน นอนหลับให้ได้เงินหมื่น นอนตื่นให้ได้เงินแสนเงินล้านน..โฮ่ววววววว น้ำหวานมีความสุขจริงๆๆๆๆ กร๊ากกกก

เชิญหยิบบบ จร้า 5555

สวัสดีปีใหม่ครับ

สวัสดีปีใหม่ทุกท่านนะครับ.
[HIGHLIGHT=#953734]ขอให้มีความสุข โชคดีตลอดปีทุกท่านนะครับ.[/HIGHLIGHT]   

เป็นปีใหม่ที่ดีจริงๆ เมื่อกี้นี้พึงขอคนที่ผมชอบเป็นแฟนถือโอกาสเลย

สวัสดีปีใหม่ครับทุกๆคน

วงการมายา ไม่ใช่สนามเด็กเล่น แต่เป็นสมรภูมิรบ และ การผูกสัมพันธ์ไมตรี ทั้งจริงและจอมปลอม

มายา ความหมายของมันช่างลึบลับเหลือเกิน

วงการมายาไม่ใช่ของเล่นทั่วไป เข้าแล้วออกยาก ระวังเอาไว้

Happy New Year Kha..

ปล.. ช๊านเหมาหมดเลยนะหวานนน ฮร่าๆๆๆ

มือไม่พาย.. เอาเท้าราน้ำ

[HIGHLIGHT=#000000]
สวัสดีปีใหม่ทุกท่านนะครับ^^
[/HIGHLIGHT]

January 01, 2010, 22:27:45 #15 Last Edit: January 01, 2010, 22:29:45 by white rose.

ส.ค.ส...แทนใจ..ให้น้อง พี่
กุหลาบขาว..ร้อยกวี..มีความหมาย
ส่งตรงถึง..สมาชิก..ทั้งหญิงชาย
ทั้งไกลใกล้..หรือต่างแคว้น..สุดแดนดิน

ขอยอกร..น้อมประนม..ก้มเกศา
อาราธนา..พระรัตนตรัย..ใจถวิล
แลทวยเทพ..เทวา..ทั่วฟ้าดิน
ปู่ฤษีทั้ง 108..หากยลยิน..โปรดเมตตา

เสด็จมา..ประทานพร..อันศักดิ์สิทธิ์
ที่เรืองฤทธิ์..แด่มิ่งมิตร..ทั่วทิศา
มีความสุข..ปราศผองภัย..ไร้โรคา
ทั้งเงินตรา..มากมีทรัพย์..นับอนันต์

อีกหน้าที่..การงาน..จงก้าวหน้า
โชควาสนา..เรื่องรุ่ง..พุ่งไพศาล
คิดได้เพชร..ได้ทอง..มากองพลัน
จงสุขสันต์..สุขี..ปีใหม่เทอญ...

ประพันธ์โดย....
กุหลาบขาว
ตราปมีลมหายใจ  ย่อมมีเวลาสมาธิ

คงไม่ช้าไปนะ พึ่งกลับมาจากการไปถือศีล8 มาครับ เอ้าพี่น้องทั้งหลาย ผมเอาบุญมาฝากครับ ขอให้เพื่อนชาวฮินดูมิ้ตติ้งทุกคน จงรวยในบัดดล รวยทันใจ รวยแบบไม่รู้เรื่อง รวยแบบมีเงินทองท่วมบ้าน นะครับ ปีนี้ รับไป ใครยังไม่มีคู่ปีก่อน ก็ขอให้เจอะเจอ เนื้อคู่มั่นหมาย ใครที่สุขภาพไม่แข็งแรง ปีนี้ก็ขอให้หายจากโรคภัย ปีก่อนใครไม่มีบ้านปีนี้ก็ขอให้มีบ้านสองหลัง ปีก่อนใครไม่รถ ปีนี้ก็ขอให้ได้รถสปอต์ สุดท้ายและท้ายสุด ขอให้เพื่อนๆทุกๆคน จงมีแต่ความสุขตลอดปี 53 นี้นะครับ เพี้ยง......ร่ำรวย ยั่งยืน มั่นคง รวยถาวร

สาธุ๊ สาธุ อนุโมทนาค่ะ พี่ตี๋ ขอให้พรกลับไปยังพี่ตี๋ด้วยเช่นกัน ขอให้พี่ตี๋รวยเรื้อรังเช่นกันค่ะ (แต่เรื่องคู่ ไม่รู้นะ อิอิ)
สุ จิ ปุ ลิ  ขาด สักข้อ ก็ไม่ครบการเป็นปราชญ์

ปราชญ์ที่ดีต้องเป็นผู้ฟังมากกว่า พูด พูดในสิ่งที่สมควรพูด

ผู้ที่ฉลาดแท้จริง ฟัง มากกว่าพูด เพราะถ้าเรารู้ไม่จริง หรือไม่หมดก็จงอย่าพูด

เพราะเมื่อเปิดปากออกมา เมื่อนั้นได้แสดงความโง่ออกมาโดยไม่รู้ตัว

คนเก่งจริง ต้องเรียนรู้เสมอว่า เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือตัวเรายังมีคนที่เก่งกว่า จงถ่อมตนเสมอ จงเป็นผู้ให้เสมอ